Vật lí 10 Động lượng

nguyenthianh4c

Học sinh
Thành viên
22 Tháng mười một 2021
117
118
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyển động nào trong các chuyển động sau đây không tuân theo nguyên tắc chuyển động bằng phản lực?
A. Chuyển động giật lùi của súng khi bắn
B. Chuyển động về phía trước của tên lửa ngay sau khi nhiên liệu đốt cháy phụt ra phía sau
C. Chuyển động của con sứa, con mực
D. Chuyển động về phía trước của thuyền khi người lái điều khiển mái chèo đẩy nước về phía sau
Mn làm giúp em câu này với ạ (giải thích chi tiết đc thì càng tốt ạ). Em xin cảm ơn

• Love
Reactions: Tên để làm gì

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Chuyển động nào trong các chuyển động sau đây không tuân theo nguyên tắc chuyển động bằng phản lực?
A. Chuyển động giật lùi của súng khi bắn
B. Chuyển động về phía trước của tên lửa ngay sau khi nhiên liệu đốt cháy phụt ra phía sau
C. Chuyển động của con sứa, con mực
D. Chuyển động về phía trước của thuyền khi người lái điều khiển mái chèo đẩy nước về phía sau
Mn làm giúp em câu này với ạ (giải thích chi tiết đc thì càng tốt ạ). Em xin cảm ơn
nguyenthianh4cTheo mình nghĩ là đáp án D nha
Vì khi người lái điều khiển mái chèo đẩy nước về phía sau, nước sẽ tác dụng lại thuyền một lực về phía trước làm thuyền chuyển động lên trước
Này khác với những đáp án khác ở chỗ là tự bản thân vật đó nhờ chính phản lực trong nó đẩy cho chuyển động

Chúc bạn học tốt
Bạn có thể tham khảo kiến thức : Ôn Thi THPTQG môn Vật Lí và xem thêm Tạp chí Vật Lí số 06 nhé! :D
Link topic cá nhân: Giải mã cơ chế hoạt động của xe đạp

• Love
Reactions: nguyenthianh4c
Top Bottom