Hóa 12 Động lực và kinh nghiệm học Hóa

Phạm Tiến Sơn

Học sinh
Thành viên
21 Tháng tư 2021
17
24
31
19
Hải Dương
THPT Hà Bắc
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

j.pngcho em hỏi về 3 thằng cuối nó cứ lạ lạ sao ấy , vs cả em học hóa thầy Ngọc hơi nản ( mặc dù đã có khóa nền tảng bổ trợ) mọi người cho em xin động lực và kinh nghiệm học hóa với thầy Ngọc được không ạ ? tại em quen học thầy Thắng.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Nguyễn Linh_2006

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
View attachment 178397cho em hỏi về 3 thằng cuối nó cứ lạ lạ sao ấy , vs cả em hok hóa th Ngọc hơi nản ( mặc dù đã có khóa nền tảng bổ trợ) mọi người cho em xin động lực và kinh ngheeieehm hok hóa vs th Ngọc dc k ạ ? tại em quen hok th Thắng
Học thầy nào cũng vậy, trước hết phải chăm, thứ hai là làm thật nhiều bài tập. Lí thuyết ráng nắm vững.
Không câu nệ nhưng hợp ai thì học người đó đạt kết quả tốt nhất.
Ráng phân chia lúc học LT thì tuần 4 buổi.
Lúc luyện đề tuần 3-4 đề chữa chi tiết.
Xem đi xem lại phần đáp án nhé.
Chúc bạn thành công!

Phạm Tiến Sơn

Học sinh
Thành viên
21 Tháng tư 2021
17
24
31
19
Hải Dương
THPT Hà Bắc
Học thầy nào cũng vậy, trước hết phải chăm, thứ hai là làm thật nhiều bài tập. Lí thuyết ráng nắm vững.
Chúc bạn thành công!
Chúc bạn thành công!
giờ em ôn lại 11 có nuộn k ạ

• Like

Phạm Tiến Sơn

Học sinh
Thành viên
21 Tháng tư 2021
17
24
31
19
Hải Dương
THPT Hà Bắc
Cho mình hỏi bạn sinh năm 2003 thi đợt 2 à? Nếu thế tranh thủ ôn lại kĩ
Còn nếu 2004 thì ôn đi bạn, ôn cho xong rồi học 12.
2004 ạ

Cho mình hỏi bạn sinh năm 2003 thi đợt 2 à? Nếu thế tranh thủ ôn lại kĩ
Còn nếu 2004 thì ôn đi bạn, ôn cho xong rồi học 12.
nên chốt thời điểm hợp nhất để hok 12 là bao giờ v?

Last edited by a moderator:
  • Like

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
giờ em ôn lại 11 có nuộn k ạ
Nếu bạn cảm thấy kiến thức chưa vững thì nên ôn lại. Nếu bạn muốn theo Hóa thì nên nắm chắc kiến thức lớp 11 và lớp 12, bị hổng phần nào thì nên bịt ngay nó vào để tránh đến lúc phần hổng ấy nó lan rộng ra thì không còn cứu vãn kịp nữa =)))
ho em hỏi về 3 thằng cuối nó cứ lạ lạ sao ấy , vs cả em học hóa thầy Ngọc hơi nản ( mặc dù đã có khóa nền tảng bổ trợ) mọi người cho em xin động lực và kinh nghiệm học hóa với thầy Ngọc được không ạ ? tại em quen học thầy Thắng.
Học thì thầy nào cũng như nhau, riêng mình thấy thầy Ngọc dạy khá hay, nhưng mình nghĩ bạn nên chọn thầy bạn thấy thích hơn, phù hợp cho quá trình học tập hơn. Bởi gu mỗi người 1 khác, thầy dạy cũng ảnh hưởng khá nhiều đến tiếp thu của mình. Chứ thầy giảng mà không vào đầu thì cũng khó.
nên chốt thời điểm hợp nhất để hok 12 là bao giờ v?
Nếu được thì nên học ngay bạn ạ. Khi đã nắm được kiến thức rồi thì vào năm học chỉ cần giải đề thôi, nhàn hơn rất nhiều, còn có thời gian học môn khác nữa. Quan trọng là bạn cần giải đề nhiều vào, và chú ý là cuối lớp 12 thì nên ôn lại những phần cũ nữa, bởi trong quá trình học nó sẽ rơi đi khá nhiều, để đến lúc thi kiến thức quen mà không làm được thì hối hận không kịp.
Trên đây là 1 số kinh nghiệm của mình trong kì thi THPT QG vừa rồi, hi vọng sẽ có chút ích lợi nào đó cho bạn ^^

Top Bottom