Cuộc sống Động Lực Học Tập Của Bạn Là Gì?

huutinhnguyen3105

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng chín 2022
5
4
6
18
Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Động lực gì khiến bạn quyết tâm học tập?
Động lực học tập của mình đơn giản chỉ là muốn vượt qua những thử thách của bản thân và học thật giỏi để sau này có nghành nghề tốt với mức lương ổn định.
Mình không nhìn lại phía sau mình hơn ai mà mình nhìn phía trước mình đang thua ai và mình cố gắng nổ lực để vượt qua. Nhưng đôi khi đứng trước một con người quá thành công, quá hoàn hảo về mọi thứ thì mình cảm thấy tự ti từ hoàn cảnh đến ngoại hình. Tại sao họ có một khởi đầu thuận lợi?, tại sao họ lại có một bước đệm vững chắc? Nếu cuộc đời đã không ưu ái thì tự bản thân mình nổ lực vậy..

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
394
1,270
116
Nghệ An
Nghệ An
Động lực gì khiến bạn quyết tâm học tập?
Động lực học tập của mình đơn giản chỉ là muốn vượt qua những thử thách của bản thân và học thật giỏi để sau này có nghành nghề tốt với mức lương ổn định.
Mình không nhìn lại phía sau mình hơn ai mà mình nhìn phía trước mình đang thua ai và mình cố gắng nổ lực để vượt qua. Nhưng đôi khi đứng trước một con người quá thành công, quá hoàn hảo về mọi thứ thì mình cảm thấy tự ti từ hoàn cảnh đến ngoại hình. Tại sao họ có một khởi đầu thuận lợi?, tại sao họ lại có một bước đệm vững chắc? Nếu cuộc đời đã không ưu ái thì tự bản thân mình nổ lực vậy..
huutinhnguyen3105động lực học tập của mình là mình muốn gặp gỡ bạn bè, muốn có thêm bạn mới, muốn có công việc mà mình mong muốn, muốn mua đồ mà ko cần nhìn giá, tớ muốn bame, tự hào về tớ và người khác đánh giá tớ cao

huutinhnguyen3105

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng chín 2022
5
4
6
18
Cần Thơ
động lực học tập của mình là mình muốn gặp gỡ bạn bè, muốn có thêm bạn mới, muốn có công việc mà mình mong muốn, muốn mua đồ mà ko cần nhìn giá, tớ muốn bame, tự hào về tớ và người khác đánh giá tớ cao
aaa ThoòngĐộng lực của cậu cũng là một phần động lực của mình

• Love
Reactions: Marcco
View previous replies…
Top Bottom