Đóng góp ý kiến với Hocmai.vn

T

tiendatsc

Ko hiểu sao em có 50.000 trong tài khoản mà lại ko thể xem đc lời giải.
Thế là thế nào ạ?
Mong anh admin giải đáp.

C

congchualolem_b

Đó có thể là do mạng lúc đó bị lỗi, việc chấm điểm và xem lời giải vẫn được thực hiện bình thường mà em, cũng tùy lúc thôi.

M

mhuan

Em là thành viên mới vào diễn đàn mong các bạn và BQT chiếu cố giùm em !!!
Em có thắc mắc là:
Tại sao một số bài kiểm tra lại không có bài giải (không muốn nói là rất nhiều bài kiểm tra không có lời giải mà chỉ đưa ra đáp án), ví dụ như lý, hóa, anh văn trắc nghiệm không có bài giải --> nếu học như vậy thì chết tụi học sinh như em ròai
Em là thành viên đã nạp 50000 đ để học thêu bao trọn gói, Mong BQT, admin giải thích cho em với !!!
Trân trọng !!!

M

Moderator

Em là thành viên mới vào diễn đàn mong các bạn và BQT chiếu cố giùm em !!!
Em có thắc mắc là:
Tại sao một số bài kiểm tra lại không có bài giải (không muốn nói là rất nhiều bài kiểm tra không có lời giải mà chỉ đưa ra đáp án), ví dụ như lý, hóa, anh văn trắc nghiệm không có bài giải --> nếu học như vậy thì chết tụi học sinh như em ròai
Em là thành viên đã nạp 50000 đ để học thêu bao trọn gói, Mong BQT, admin giải thích cho em với !!!
Trân trọng !!!

Cảm ơn em đã đóng góp ý kiến với Hocmai. Hiện tại các anh chị phụ trách các môn vẫn đang cố gắng hoàn thiện hết lời giải cho tất cả các câu hỏi.

Để xem được lời giải thì các em phải nạp tiền đăng kí học trọn gói.

AD

M

mhuan

Cảm ơn em đã đóng góp ý kiến với Hocmai. Hiện tại các anh chị phụ trách các môn vẫn đang cố gắng hoàn thiện hết lời giải cho tất cả các câu hỏi.

Để xem được lời giải thì các em phải nạp tiền đăng kí học trọn gói.

AD
Em đã đăng kí thuê bao trọn gói rùi đấy ! Mong anh admin cố gắng hoàn thiện môn Anh sớm sớm nha :)>-
Trân trọng !!!

V

vanhophb

Học Mãi ơi cho mình góp ý kiến
- anh có thể đơn giản trong cách goc công thức toán được không ạ .( giống bên truong truc tuyen ấy) , em gõ mà mỏi cả tay,
- theo em các bài trong mục thư gian , thi thố ,đố đoán ... tương tự...không được tính vào số bài viết , vì rõ ràng đó là mục toàn spam... nhiều người toàn dựa vào đó để nâng bài viết của mình lên....
- có phải bây giờ hocmai.vn chỉ cho xem bài giảng theo khoá học không ?( VD : 95k/1tháng...) em thấy hư thế rất bất tiện , không phải ai cũng đủ thời gian ngồi net xem được hết bài giảng trong vòng 1 thời gian giới hạn như vậy, và cũng không phải ai cũng đủ khả năng tài chính để nạp vào tài khoản liền như thế...em nghĩ nên để cả 2 hình thức thì hơn
cảm ơn...

M

matrungduc10c2

Anh admin diễn đàn ơi, cho em hỏi là tại sao mấy bài giãng mà hocmai đã post lên trong Lớp 11,Lớp 12 của các Thầy-Cô trên HTV4 ấy,lúc đầu thì em còn xem được và tốc độ buffering rất nhanh,nhưng bây giờ thì tốc độ buffering rất chậm nên muốn xem được bài giãng thì phải đợi rất lâu...Vậy, em mong anh admin cố gắng làm cho tốc độ buffering nhanh hơn để em và các bạn cùng xem nhửng bài giãng rất hay và bổ ích đó.....:)
Cám ơn anh...

M

mhuan

1. Em thấy chất lượng phục vụ ở phần kiến thức môn Anh văn khá kém, chủ yếu chỉ là các file bài kiểm tra + đáp án (và vẫn chưa có bài giải, cái này em đã trình bày ở trên), các ebook từ các nguồn trên internet (mà cái này thì ai cũng có), nhưng chẳng thấy bóng dáng giảng viên hay giáo viên nào cung cấp kiến thức và chỉ dẫn cả, đây mới là cái mà tụi em cần về bài giảng chất lượng hơn là số lượng.

2. Một số lỗi xảy ra khi xem phần đáp án môn anh văn
như: các đáp án không hiện ra, hay các đáp án trong các ô trống điền từ thì chẳng thấy đâu (http://hocmai.vn/mod/quiz/review.php?attempt=5012456 --> 2 ô xem đáp án và lời giải đã bị mờ mà ko thấy đáp án hiện lên)

--> suy nghĩ của em: em nghĩ thật khó để hòan thành lời giải các bài tiếng Anh bởi ngọai ngữ không giống như Tóan Lý Hóa, cái này cần phải có người trình độ ngọai ngữ phải thuộc lọai bậc cao, cỡ th.sĩ hay t.sĩ thì mới đảm đương đc, nhưng hocmai.vn nếu cố gắng thì cũng làm xong tránh ôm đồm, nếu làm đc điều này em nghĩ nên tăng học phí lên từ 50k lên 200k hoặc cao hơn em cũng chịu nhưng phải có chất lượng 1 tí nhé !!!

Đôi lời của thằng em ham học này, mong admin xem xét, trân trọng !!!

Last edited by a moderator:
K

kachia_17

- anh có thể đơn giản trong cách goc công thức toán được không ạ .( giống bên truong truc tuyen ấy) , em gõ mà mỏi cả tay,
- theo em các bài trong mục thư gian , thi thố ,đố đoán ... tương tự...không được tính vào số bài viết , vì rõ ràng đó là mục toàn spam... nhiều người toàn dựa vào đó để nâng bài viết của mình lên....
1.Không được , vì :
- truongtructuye n và học mãi sử dụng hai mã nguồn khác nhau nên các chức năng khác nhau .
- Cách gõ công thức Toán trên học mãi ( latex) là phổ biến nhất hiện nay (đối với các diễn đàn Toán học ) rồi bạn ạ.
2. Học phải đi đôi với giải trí. Các bài trong Box đó không thể không tính vào số lượng bài viết được. Còn việc bạn bảo ''toàn spam'' là không đúng đâu,rất nhiều bài chất lượng đấy. Spam thì chỉ do Mod chưa del và nếu bạn thấy vui lòng cứ ''báo cáo bài vi phạm''.
Thân !

Last edited by a moderator:
K

kido_b

1.Không được , vì :
- *************** và học mãi sử dụng hai mã nguồn khác nhau nên các chức năng khác nhau .
- Cách gõ công thức Toán trên học mãi ( latex) là phổ biến nhất hiện nay (đối với các diễn đàn Toán học ) rồi bạn ạ.
2. Học phải đi đôi với giải trí. Các bài trong Box đó không thể không tính vào số lượng bài viết được. Còn việc bạn bảo ''toàn spam'' là không đúng đâu,rất nhiều bài chất lượng đấy. Spam thì chỉ do Mod chưa del và nếu bạn thấy vui lòng cứ ''báo cáo bài vi phạm''.
Thân !

nạn spam hiện nay , em thấy rằng nhìu ở box ngoại khóa =.=! và box văn nữa +.+

mấy mod , em thấy khi nào cũng lên mà mấy bài đó vẫn để như vậy , mấy topic vẫn vậy

ko bị del bị ban thẻ tình hình ko đc chắc chắn lắm

mừ dạo nì học mãi lên chậm đi hẳn

tại sao vậy ?????? mừ tại sao môn anh bi h là quan trọng :D

sao ko chia ra như các môn khác théo trình tự các lớp 6 ,7 , 8, 9 ...

và từ đó có các bài đọc bài nghe bài viết như vậy số bài sẽ đc sắp xếp gọn gàng

số bài hay tốt sẽ đc tăng lên đáng kể và từ đó các bn sẽ học giỏi anh hơn :D

mọi người xem òi cho ý kiến na

Top Bottom