Tâm sự Đối thoại cùng Culi diễn đàn tháng 6/2020

Status
Không mở trả lời sau này.

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi tổ ấm nhỏ HM Foum :MIM16
Đầu tuần mới các bạn có điều gì vui không nè?:MIM17 Cùng chia sẻ nhé :Rabbit10
:MIM24Và một điều không thể thiếu là ĐỐI THOẠI CÙNG CULI DIỄN ĐÀN - THÁNG 6/2020 sẽ lại mở cửa vào đầu tháng để nhận tất tần tật ý kiến từ các thành viên diễn đàn rồi đây.:MIM29:MIM29
:MIM25Các bạn có thắc mắc hay điều gì cần hỗ trợ không?
Đừng ngần ngại mà nói lên nhé! :MIM30
:MIM31Vào lúc 20h tối chủ nhật cuối cùng của hằng tháng các Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin sẽ dành 2 giờ để giải đáp tần tật nhé.
:MIM37Các bạn có thể gửi thắc mắc, góp ý, câu hỏi, đề xuất,... ngay từ lúc này. Mỗi tháng BQT sẽ tạo 1 topic để đón nhận những ý kiến của tất cả các bạn.

VÌ MỘT DIỄN ĐÀN - CHẤT LƯỢNG - NĂNG ĐỘNG - SÁNG TẠO

- Thành viên giải đáp: (Ghi cụ thể nick Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin) có thể bỏ trống nếu góp ý cho toàn diễn đàn
- Ý kiến đề xuất:
Nhanh nhanh góp ý và nhận được những câu giải đáp nào các bạn :D

Last edited:

phuongphuong3012002@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng tám 2015
97
204
76
15
Phú Thọ
THCS Chân Mộng
:MIM24Và một điều không thể thiếu là ĐỐI THOẠI CÙNG CULI DIỄN ĐÀN - THÁNG 6/2020 sẽ lại mở cửa vào đầu tháng để nhận tất tần tật ý kiến từ các thành viên diễn đàn rồi đây.:MIM29:MIM29
:MIM31Vào lúc 20h tối chủ nhật cuối cùng của hằng tháng các Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin sẽ dành 2 giờ để giải đáp tần tật nhé.
:MIM37Các bạn có thể gửi thắc mắc, góp ý, câu hỏi, đề xuất,... ngay từ lúc này. Mỗi tháng BQT sẽ tạo 1 topic để đón nhận những ý kiến của tất cả các bạn.

- Thành viên giải đáp: (Ghi cụ thể nick Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin) có thể bỏ trống nếu góp ý cho toàn diễn đàn
- Ý kiến đề xuất:
culi diễn đàn là gì ạ
#Linh: Culi diễn đàn là QTV của diễn đàn em nhé.
Cảm ơn em đã tham gia góp phần xây dựng diễn đàn.

Last edited by a moderator:

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
- Ý kiến đề xuất:
  • Cái vụ album ấy ạ :< mình thấy nên thay đổi cách cài đặt album vì mình thấy khá bất tiện .Album có tối đa 10 ảnh đã xóa đi một ảnh cũng tính là 1 ảnh trong album, giờ mình có nguyên một album không thể thêm bất cứ ảnh gì luôn :< .Nếu các Admin fix lỗi này được thì càng tốt ạ.
  • BQT các môn học nên thêm cái luật là đã trả lời đúng một câu hỏi nào đó thì yêu cầu các bạn khác không trả lời thêm và giống vậy nữa, trừ trường hợp là cách giải khác hoặc là giải thích cách làm nhiều bạn giải bài ghi mỗi đáp án, hỗ trợ thế này thành viên hơi khó hiểu.

P/s; Có nhiều bạn nói diễn đàn chán, nhảm và không thú vị, mình mong các bạn hãy đề xuất ý kiến thay vì chỉ nói suông , hùa theo nhiều người, mấy người khác nói diễn đàn chán vì họ có bằng chứng của riêng họ và họ cũng đã lên tiếng đề xuất vậy mấy bạn đề xuất đi ạ :)
Ý kiến riêng ạ !
#Linh: BQT đã nhận được ý kiến và sẽ trả lời bạn trong thời gian sớm nhất.
Cảm ơn bạn đã tham gia góp phần xây dựng diễn đàn.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Chủ quản cần đầu tư thêm nguồn lực cho diễn đàn, nhất là về mặt nhân sự. BQT nhiều người còn đang làm không công, trách sao được các bạn ấy muốn rời đi hay làm việc không năng động? Nếu như chủ quản không muốn mất thêm chi phí thì phải nghĩ ra được diễn đàn mình có gì độc đáo để mà thu hút, giữ chân các anh chị vào, mà đây là điều cực kỳ khó bởi vì lĩnh vực hoạt động của diễn đàn rất rộng.

- Ý kiến đề xuất:
  • Cái vụ album ấy ạ :< mình thấy nên thay đổi cách cài đặt album vì mình thấy khá bất tiện .Album có tối đa 10 ảnh đã xóa đi một ảnh cũng tính là 1 ảnh trong album, giờ mình có nguyên một album không thể thêm bất cứ ảnh gì luôn :< .Nếu các Admin fix lỗi này được thì càng tốt ạ.
  • BQT các môn học nên thêm cái luật là đã trả lời đúng một câu hỏi nào đó thì yêu cầu các bạn khác không trả lời thêm và giống vậy nữa, trừ trường hợp là cách giải khác hoặc là giải thích cách làm nhiều bạn giải bài ghi mỗi đáp án, hỗ trợ thế này thành viên hơi khó hiểu.

P/s; Có nhiều bạn nói diễn đàn chán, nhảm và không thú vị, mình mong các bạn hãy đề xuất ý kiến thay vì chỉ nói suông , hùa theo nhiều người, mấy người khác nói diễn đàn chán vì họ có bằng chứng của riêng họ và họ cũng đã lên tiếng đề xuất vậy mấy bạn đề xuất đi ạ :)
Ý kiến riêng ạ !
Hầu hết thành viên ở đây còn quá trẻ để đề ra giải pháp quản lý cho cả một cộng đồng, cũng là một nền tảng trực tuyến phức tạp, đừng ép các em ấy như vậy.

Kαw_0000

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng năm 2020
113
216
61
Ninh Bình
LHP
- Thành viên giải đáp: (Ghi cụ thể nick Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin) @Lanh Đồng
- Ý kiến đề xuất: Thêm luật không hỏi về các tài khoản trực tuyến, cách sử dụng phầm mềm ứng dụng. Các nhà phát triển, công ty như google, microsoft,... đều có trang hỗ trợ người dùng.
- Ý kiến đề xuất: Có thể không thêm nút dislike, nhưng anh có thể tạo nút upvote và downvote không?

Bạch Phụng !

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng ba 2020
139
219
36
Hà Tĩnh
ĐAN TRƯỜNG HỘI

- Ý kiến đề xuất:
Tại sao @phuongphuong3012002@gmail.com "Vi phạm nhiều lần" lại được đăng bài ạ ?
#Linh: Bạn @Chris Master Harry đã giải đáp thắc mắc cho bạn rồi nha.

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Tại sao @phuongphuong3012002@gmail.com "Vi phạm nhiều lần" lại được đăng bài ạ ?
đó là trước khi bạn ấy bị "Vi phạm nhiều lần" thì mới đăng được bài còn nếu bị "Mới vi phạm" thì vẫn đăng bài được nha
#Linh: Cảm ơn bạn đã giải đáp câu hỏi của @saeko@gmail.com. Việc bạn giải đáp câu hỏi trên cũng là một cách góp phần xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển, năng động sáng tạo.

Kaito Kidㅤ

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
16 Tháng tám 2018
2,350
5,150
621
19
Hanoi University of Science and Technology
Hải Phòng
THPT Tô Hiệu
- Thành viên giải đáp:
- Ý kiến đề xuất:
+ 3 phút mới được đăng 1 bài, tránh hỏi nhiều
+ BQT cấp cap thường xuyên giao tiếp, gần gũi với thành viên hơn ( chị Ngọc onl ít hơn anh Hải :()
+ Tổ chức event cho từng môn học để thú vị ( không cần thường cũng được ạ, cho 2 3 cái huy chương cho có động lực là được ạ :D)

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,693
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh

- Ý kiến đề xuất:
Có thể cho em không đăng theo mẫu được không ạ ? .
Điều 1 : Tại sao khi đăng ký BQT lại phải [tex]\leq 13[/tex] tuổi vậy ? Ví dụ như một số bạn biết được kiến thức lớp trên thì sao ? Tại sao diễn đàn không cho phép những tài năng đặc biệt ấy hoạt động ?
Điều 2 : Bây giờ các bạn nên ôn thi nhiêu hiếm có thời gian relax nhỉ ? Sao diễn đàn không lập ra những minigames vào cuối tuần để cho các members giải trí ? Hay là các Mod còn bận nhiều ạ , quên luôn cả thời gian online trên diễn đàn ạ ?
Điều 3 : Để giúp nhau chia sẻ học tập cho chuẩn bị thi HKII sắp tới . Các mod học tập nên lập ra các topic học thuật chứ ạ ? Các member có thể vào đó giải bài để trau dồi thêm kiến thức
Điều 4 : Em nghĩ để tránh tình trạng thành viên mới vào hay bị spam , tiêu đề sai ,.. thì tài khoản ảo của diễn đàn phải tự động gửi 1 hội thoại hướng dẫn các member mới ( đã có 1 hội thoại , nhưng hội thoại đó chỉ chào mừng thành phiền mới ) . Mà tại sao phải khóa cái ht đó ạ ? Ht cũng để cho các member trao đổi hay test chức năng ý ạ .
Link : https://diendan.hocmai.vn/conversations/chao-mung-thanh-vien-moi.1596300/

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Điều 2 : Bây giờ các bạn nên ôn thi nhiêu hiếm có thời gian relax nhỉ ? Sao diễn đàn không lập ra những minigames vào cuối tuần để cho các members giải trí ? Hay là các Mod còn bận nhiều ạ , quên luôn cả thời gian online trên diễn đàn ạ ?
Điều 3 : Để giúp nhau chia sẻ học tập cho chuẩn bị thi HKII sắp tới . Các mod học tập nên lập ra các topic học thuật chứ ạ ? Các member có thể vào đó giải bài để trau dồi thêm kiến thức
Hai cái này anh trả lời luôn cho em nhé.
Diễn đàn không phải một cỗ máy tự hoạt động, nó cần sự điều hành của con người. Thời gian này đang nước sôi lửa bỏng, chỉ 1-2 tháng nữa các tỉnh TP bước vào kỳ thi vào 10 cũng như THPTQG. Hầu hết các mod cũng trong độ tuổi lớp 9-12 nên hiện tại bận là điều dễ hiểu thôi em. Sau này lên các lớp trên em mới biết được kỳ thi chuyển cấp nó căng thẳng như thế nào.
Mà chẳng cần đến kỳ thi chuyển cấp, thì ngay những bài thi học kỳ cùng deadline ở trường cũng khiến cho mọi người mệt mỏi lắm rồi đó em. Hãy tôn trọng BQT một chút đi.

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,693
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Điều 5 : Cho em hỏi là tại sao anh Lanh bảo là cuối tháng 5 là đổi tên cho những mem hiện đang là tên mail , SĐT mà anh Lanh vẫn chưa làm ạ ? Anh ấy bận gì ạ ?

• Like
Reactions: realjacker07

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
Có thể cho em không đăng theo mẫu được không ạ ? .
Điều 1 : Tại sao khi đăng ký BQT lại phải [tex]\leq 13[/tex] tuổi vậy ? Ví dụ như một số bạn biết được kiến thức lớp trên thì sao ? Tại sao diễn đàn không cho phép những tài năng đặc biệt ấy hoạt động ?
Dưới 13 tuổi tức là từ gần lớp 7 trở xuống
Số câu hỏi ở đây thì rất ít , không đủ cho mọi người làm
Forum có cấm các thành viên đó hoạt động đâu nhỉ ?
Rất nhiều bạn vẫn hoạt động năng nổ đó thôi
Để làm được một minigames thì cũng phải mất nhiều công đoạn
Hiện tại BQT đang bắt đầu bước vào giai đoạn thi HKII
Đặc biệt là có rất nhiều BQT là lớp 9 , 11, 12 . Lớp 9 chuẩn bị thi chuyển cấp , Lớp 11 phải ôn thi để chuẩn bị cho năm sau, lớp 12 thì thi đại học ( cuộc thi được gọi là quan trọng nhất đời học sinh )
Nói là " quên " luôn thời gian onl diễn đàn thì không phải đâu a , khi nghỉ thì BQT đều phải có giấy xin nghỉ phép thì mới được nghỉ .
Các topic học thuật thì cũng sẽ được đăng
Đó là nhiệm vụ của BQT , đúng không ?
Điều 5 : Cho em hỏi là tại sao anh Lanh bảo là cuối tháng 5 là đổi tên cho những mem hiện đang là tên mail , SĐT mà anh Lanh vẫn chưa làm ạ ? Anh ấy bận gì ạ ?
Anh Lanh bận rất nhiều việc a ạ

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,693
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Dưới 13 tuổi tức là từ gần lớp 7 trở xuống
Số câu hỏi ở đây thì rất ít , không đủ cho mọi người làm
Forum có cấm các thành viên đó hoạt động đâu nhỉ ?
Rất nhiều bạn vẫn hoạt động năng nổ đó thôi
=> Không được đăng ký BQT á em :v
Để làm được một minigames thì cũng phải mất nhiều công đoạn
Hiện tại BQT đang bắt đầu bước vào giai đoạn thi HKII
Đặc biệt là có rất nhiều BQT là lớp 9 , 11, 12 . Lớp 9 chuẩn bị thi chuyển cấp , Lớp 11 phải ôn thi để chuẩn bị cho năm sau, lớp 12 thì thi đại học ( cuộc thi được gọi là quan trọng nhất đời học sinh )
Nói là " quên " luôn thời gian onl diễn đàn thì không phải đâu a , khi nghỉ thì BQT đều phải có giấy xin nghỉ phép thì mới được nghỉ .
Cái này chấp nhận được . Mong các BQT cố gắng hơn .
Anh Lanh bận rất nhiều việc a ạ
Hay anh ấy dạy SEO nhỉ ? ( Trên face có mà ) . Không có ý xúc phạm ạ

• Like
Reactions: Homaya Kino

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
=> Không được đăng ký BQT á em :v
Không phải là không được đăng kí mà là chưa đủ tuổi mà a
Có vài trường hợp vẫn được đặt cách đó
Nhưng mà theo e nhớ thì đó là rất lâu rồi
Chắc a hỏi mấy ac BQT cũ để biết
Hay anh ấy dạy SEO nhỉ ? ( Trên face có mà ) . Không có ý xúc phạm ạ
Bảo a Lanh dạy SEO thì có gì là xúc phạm nhở ?
Xúc phạm a ấy ở chỗ nào chứ ?

• Like
Reactions: Only Normal

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum

Thì xúc phạm ở nói anh ấy là on trên fb mà sao không on trên HMF nè, với từ đặc biệt, " SEO" có thể dùng " SAO "cũng được mà !!!!

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,693
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh

Có những người hiểu là : "là admin mà lại dạy seo không quan tâm gì cả đến diễn đàn " . Ý trên đồng ý với em
Thì xúc phạm ở nói anh ấy là on trên fb mà sao không on trên HMF nè, với từ đặc biệt, " SEO" có thể dùng " SAO "cũng được mà !!!!
Mình không xúc phạm

• Like

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Có những người hiểu là : "là admin mà lại dạy seo không quan tâm gì cả đến diễn đàn " . Ý trên đồng ý với em

Mình không xúc phạm
Anh @Kino-Kun nói xúc phạm chỗ nào thì mình giải thích thôi mà chứ bạn đã nói là không có ý xúc phạm rồi !!!!

• Like

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng
- Thành viên giải đáp: (Ghi cụ thể nick Trưởng/Phụ trách nhóm và Admin) có thể bỏ trống nếu góp ý cho toàn diễn đàn : ad min @Lanh Đồng
- Ý kiến đề xuất:
Mình muốn bổ sung thêm 1 mục của Box Anh nhằm cải thiện một phần của lỗi: Đăng bài vào sai mục trong một Box lớn và cụ thể là Box Anh
Box Anh của HOCMAI Forum full từ lớp 6 đến lớp 12 không có mục: "Thảo luận chung" như 1 số Box khác
Thành ra một số bạn muốn đăng đề cho mọi người tham khảo hay thảo luận thì đều phải đăng vào mục: "Hỏi bài tiếng anh lớp _" (Cụ thể là chị @~ Hồng Vân ~ và bạn @lengoctutb
P/s: Để cải thiện Box thôi!
Hiện tại HOCMAI Forum đã gỡ bỏ luật phạt điểm cảnh cáo cho mỗi lần vi phạm lỗi sai tiêu đề vì một số bạn mới tham gia không biết
Vậy nên có một số cá nhân đã lợi dụng việc không phạt điểm mà đặt sai tiêu đề
Và hiện thì .. chưa có cách khắc phục
Hết ý kiến!

Only Normal

HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,693
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Anh Lanh dạy SEO nhưng anh ấy vẫn hoàn thành công việc ở trên forum , đúng không ?
Đúng em ! Nhưng chậm lắm . Anh ấy bảo cuối tháng 5 có đợt biggame đổi tên cho những mem có tên là mail hay SĐT mà bây giờ vẫn chưa được ?

• Like
Reactions: Lanh Đồng
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom