English THCS Đọc hiểu

quynh_anh06

Học sinh
Thành viên
22 Tháng mười một 2019
107
98
46
18
Thái Nguyên
HMF
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong 1 bài đọc hiểu về April Fool's Day có một câu là: In Scotland young people were sent for hen's teeth or bird's milk and everybody laughed when they could not find such things.
Mình nghĩ nghĩa câu này nói về 1 họat động truyền thống của người Scotland vào ngày cá tháng tư nhưng không biết dịch sao cho đúng. Mong mọi người giải đáp giúp mình với, mình cảm ơn.

Iam_lucky_girl

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng một 2019
786
1,030
146
Bình Phước
THCS TTLN
Trong 1 bài đọc hiểu về April Fool's Day có một câu là: In Scotland young people were sent for hen's teeth or bird's milk and everybody laughed when they could not find such things.

Ở Scotland, những người trẻ tuổi được gửi cho răng gà hoặc sữa chim và mọi người đều cười khi họ không thể tìm thấy những thứ như vậy.
Bạn tham khảo nha^^

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Mình nghĩ nghĩa câu này nói về 1 họat động truyền thống của người Scotland vào ngày cá tháng tư nhưng không biết dịch sao cho đúng. Mong mọi người giải đáp giúp mình với, mình cảm ơn.
Ở Scotland những người trẻ thường được đưa đi để tìm răng của gà mái hoặc sữa của loài chim và mọi người sẽ cười phá lên nếu họ không tìm được chúng
Theo mình là thế này bạn xem thử nha ^^

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
Ở Scotland, những người trẻ tuổi được gửi cho răng gà hoặc sữa chim và mọi người đều cười khi họ không thể tìm thấy những thứ như vậy.
---Cái từ 'răng gà' nghe hơi nhảm---
---Nhưng dịch nghĩa của nó là vậy, nha bạn---

Top Bottom