Đọc Conan, có ai thích Kid hok?

S

shjnjchjkudo96

Trích:
Chưa đọc 62?​
Click

--SƠ LƯỢT--

== Tên: Detective Conan, Meitantei Konan, Thám Tử Lừng Danh Conan
== Tác giả: Gosho Aoyama
== Số tập: 60+ [NXB] và 62+ [2T]==
== Tình trạng: Đang tiến hành
== Thể loại: Trinh thám, Viễn tưởng, Hài, Shounen
== Translator: MTO2T GROUP [join us at this link (click)]

Translator: Zerius
Editor: yukichan ; Zerius

_Special thanks to Knightus Group (http://conan.thetrogdor.com/) and Endless Youth & Co group (http://conan-magic.com/) for the English version_​

== Tóm tắt: Mở đầu câu truyện, cậu học sinh trung học 17 tuổi (trong truyện tranh là 16) Shinichi Kudo (Jimmy Kudo) bị biến thành cậu bé Conan Edogawa. Shinichi trong phần đầu của Thám tử lừng danh Conan được miêu tả là một thám tử học đường. Trong một lần đi chơi công viên "Miền Nhiệt đới" với cô bạn từ thuở nhỏ (cũng là bạn gái) Ran Mori (Rachel Moore), cậu bị dính vào vụ án một hành khách trên Chuyến tàu tốc hành trong công viên, Kishida (Kenneth), bị giết trong một vụ án cắt đầu rùng rợn. Cậu đã làm sáng tỏ vụ án và trên đường về nhà, chứng kiến một vụ làm ăn mờ ám của những người đàn ông mặc toàn đồ đen. Kudo bị phát hiện, bị đánh ngất sau đó những người đàn ông áo đen đã cho cậu uống một thứ thuốc độc chưa qua thử nghiệm là Apotoxin-4869 (APTX4869) với mục đích thủ tiêu cậu. Tuy nhiên chất độc đã không giết chết Kudo. Khi tỉnh lại, cậu bàng hoàng nhận thấy thân thể mình đã bị teo nhỏ trong hình dạng của một cậu học sinh tiểu học, và mọi chuyện bắt đầu khi Conan cũng là Shinichi làm quen với cuộc sống của một học sinh tiểu học, cũng là bí mật lần ra tung tích tổ chức Mafia bí ẩn đã đầu độc cậu, truyện với những tình huống dở khóc dở cười của Shinichi Kudo trong bộ dạng Edogawa Conan bắt đầu, đầy thu hút và bí ẩn, làm bạn đọc lúc nào cũng phải vắt óc để suy nghĩ các tình huống hóc búa của từng vụ án mà Conan đi qua...

--PROJECT--

(*) Không như tập 62, tập 63 sẽ đảm bảo cả link đọc online và link donwload.
(*) Click vào chữ xanh để đọc truyện online, click vào chữ cam để đến link download.
(*) MTO2T xin chúc các bạn có những phút giây giải trí thoải mái và hài lòng.
(*) Nếu có điều gì không vừa ý hoặc thắc mắc, mong các bạn góp ý và thông cảm

Chương 1 - Conan 63
==> Download

Chương 2 - Conan 63
==> Download

Chương 3 - Conan 63_*NEW*
==> Download

Trích:
Chưa đọc 62?​

Trích:
BẠN MÊ ANIME HƠN TRUYỆN? CLICK ĐỂ COI ANIME TỪ TẬP 1 ĐẾN 15

Trích:
ỦNG HỘ PROJECT MỚI NARUTO NÀO!!! CHAPTER 408 NÓNG BỎNG TAY!!!!

Trích:
TỔNG HỢP NARUTO TỪ CHAP 399 TRỞ ĐI

http://truongton.net/forum/announcement.php?f=383&a=537

T

thjentaj_9x

hình như conan có tập 64 rùi anh em oi:D
nỗi sợ hãi tột cung của cái chết 8-x đau đớn wé>"<

K

kid1211

Iu nhân vật này nhất truyện :x :x
Cuối truyện nghe bảo Kid chết => bùn :((

Nghe bảo là Kid đỡ đạn cho Conan nên mới chết, hok rõ thực hư ra sao nữa!
tin đồn j` ác dzữ ta:(
ko đc! sao kid lại đỡ đạn cho Conan mà chít chứ??? :-j
ko đc:-SSko đc/:)ko đc=((
kid ko đc chết!!! àh ko phải, kid ko chết đc :cool:ai trù ẻo kid thìb-( ráng chịu

K

kid1211

Àh, có 1 số "tin đồn" là RAN đỡ đạn cho Shinichi => Ran ngỏm để lại Conan cho Hai
kid của tớ nếu đỡ đạn cho Shi mà chít thiệt thì cũng bùn, nhưng mờ làm thía thì wá vĩ đại lun...
hờhờ

D

da0chjchkjd9x

Toàn tin đồn vớ vẩn
Bên Nhật còn chưa có tập cuối ma bên Việt Nam đã có rùi :D

1

123konica

Nhắc nhở baby_kute94 vì tội spam nhá. :-w
baby_kute94 said:
Lập blog như nào vậy
:(:)(:)(:)(:)((
:eek:3:eek:3:eek:3:eek:3

Hie hie, tớ cũng thích Kid lắm í. Ông Gosho có viết 1 truyện khác về Kid đấy, nhưng ko hay bằng Detective Conan (hơ, đương nhiên). Cái truyện ấy là :-? Kaitou Kid thì phải... Hay! :D
Cơ mà chú Kid đẹp zai mà chết thì phí nhỉ? 8-}
Chết chóc hết như thế thì phí nhỉ.

K

kevodanh_2981

KID là nhân vật được tui coi là nhân vật chính trong conan ( ngược đời nhỉ ) tập nào coá KID là tui có chít cũng phải coi rùi mới yên lòng nhắm mắt , còn conan thì koh thích lém , thấy thia nào ấy

T

tuyen_13

Có khi nào Kid và Conan là anh em ko nhở?:D

Xin lỗi mọi người phát ngôn hơi bừa bãi tí nhưng thực sự trông 2 người giống nhau rất nhiều điểm :-??

L

lovely_monters

ăn trộm thỳ sao là anh e của thám tử
đả đảo
connan là conan.no1
chẳng wa baba connan đỡ đầu cho kid thui
đừng thấy ng` sang mà bắt quàng
hjeheh

Q

quynhdihoc

trùi ui Kid chết thật sao?:khi (204): Hu hu hu !:khi (46): tui iu nhân vật này lắm đó:khi (12): thế mà......MÀ fan của Kid ơi các bạn có đọc bộ truyện về Kid của chính tác giả này hok?cũng được lắm đó:khi (45): :khi (32):Nếu chưa đọc nhớ tìm đọc nha!Hay nhưng................đoc xong mình bùn quá:khi (139):Ai bảo ở bộ truyện này Kid có người ......rùi:khi (184):hok muốn đâu........:khi (204):nếu hok đc đọc thì quả thật đang tiếc..đáng tiếc:)&gt;-;))nhưng nếu muốn biết thêm thì mình sẽ cung cấp cho :khi (24)uI THƯƠNG Kid quá! ( nick của mình là iamme_9x_vn) Rất hân hạnh dc làm quen

B

bupbe_dautay

Làm gì mà phải khóc um sùm vậy...............phải để cho người ta khóc nữa chớ.............như tớ chẳng hạn............:khi (46):, tội nghiệp Kid..............

H

happinessforyou

ơ. Mọi người đọc kỉu gì mà không nhớ chi tiết gì cả thế 8-}
Trong conan thì kid cũng có ny rồi . Cái tập viên ngọc đen được đem trà trộn trên thuyền bằng 500 viên ngộc nhân tạo khác . Xong kid đến lấy , bị conan phát hiện alf đóng giả làm ran mori . Thế là đoạn cuối , lúc conan và ran đi trên đường , gặp một người giống hệt shinichi , người đó chính là kid mà :| Lúc đó kid đi bên cạnh bạn gái , và bị mắng vì cái tội ăn mặc không cẩn thận , để cảm cúm 8-} Và lí do của " chàng " Nghĩ trong đầu , "là do thằng nhóc dí quá , mình phải nhảy xuống tàu , bơi vào bờ" :|
==> 1. kid giống hệt shinichi
==> 2. chính là kid đã có bạn gái .
Ran cũng đã nhầm lẫn kid thành shinichi một lần lúc nhìn thấy kid đi với bạn gái trên đường mua sắm hôm trời mưa ( cũng trong tập ngọc trai đen đó đó ) Và đã đuổi theo .
Mọi ngươờ đọc mà không nhớ à @-)

Top Bottom