English THCS Đoạn văn

Kaito Kidㅤ

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
16 Tháng tám 2018
2,350
5,150
596
19
Hanoi University of Science and Technology
Hải Phòng
THPT Tô Hiệu

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Viết 1 đoạn văn bằng tiếng anh kể về những việc em đã và dự định làm trước tết , trong tết và sau tết

Mọi người giúp em với ạ :D nghĩ mãi chả biết làm gì ngoài những bao lì xì :D
Coming to Tet, I went with my mother to buy Tet gifts at the market. I bought new clothes, new sandals and some candy on Tet holidays. After buying, I intend to clean the house. I want the house to look cleaner and newer. I am very happy to think of the upcoming new year because I will be with my parents to visit my grandparents, I will receive money to celebrate my age and then travel. My family and I will go to Nha Trang, I like the beach there. After Tet, I still have a few days off and I will do my homework. So it will end a perfect Tet holiday, for me.
(Sắp đến Tết,em đã cùng mẹ đi mua sắm đồ tết ở chợ.Em đã mua quần áo mới,dày dép mới và một số bánh kẹo ngày tết.Sau khi mua em dự định sẽ dọn dẹp nhà cửa.Em muốn căn nhà của mình thật sạch sẽ và trông mới hơn.Em rất háo hức khi nghĩ ngày Tết sắp đến vì em sẽ được cùng bố mẹ đi thăm ông bà,sẽ được nhận tiền mừng tuổi và sau đó đi du lịch.Em và gia đình sẽ đi Nha Trang,em thích bãi biển ở đó.Sau Tết,em còn vài ngày nghỉ và thời gian đó em sẽ làm bài tập mà cô đã giao.Vậy là sẽ kết thúc một kì nghĩ Tết hoàn hảo,đối với em.)
(mình để thêm đoạn dịch vì dịch ra sẽ thấy nó đỡ khô khan hơn)

Top Bottom