đoạn văn

G

girlkute2595

(sƯU TẦM)

câu nói này của Lỗ Tấn.

tớ ghi ra đây một dàn ý chung chung bạn cố gắng thêm thắt nha. Nếu không thì cố gằng thêm dẫn chứng vào.

1) Mở bài: Cái này bạn tự làm. Dẫn gián tiếp thì hay hơn

2) Thân bài:

a) giải thích

Đường thành công :.........................

Vết chân:.......................

b) bình luận

Khẳng định câu này là đúng đắn. Bởi Lỗ tấn đã trải qua & chứng kiến sự thành công, thất bại của nhiều người và còn

của chính ông

c) tác hại của lười biếng:.......

d) trải nghiệm của bản thân (cái này quan trọng nắm đóa, nhưng đừng làm dài quả nha)

3)Kết bài

Khẳng định một lần nữa
Tớ làm qua lên bạn cũng lên thêm thắt một ít. Tớ chỉ ghi ra những luận điểm chính thui.
-----------------------------------
" Trên đườnng thành công không có vết chân của kẻ lười biếng" ý muốn nói những ai muốn thành công,muốn đạt được ước nguyện của mình thì phải cần cù, chịu khó tìm hiểu. Chứ không phải cứ ngồi chơi mà trông đợi thành công. Những kẻ lười biếng không bao giờ thành công. Vì họ lười biếng trên họ không đi trên con đường thành công thì làm ao mà có dấu vết của người lười biếng được.
Kết luận: Chứng tỏ lời nói của trên của Lỗ Tấn là đúng. Là bài học cho những người muốn vươn lên thì không được lười biếng,nếu lười biếng thì sẽ không bao giờ đạt được thành công của mình trong cuộc sóng
-------------------------------------------------

có 2 vấn đề bạn phải trả lời
theo bạn trên đường thành công thường có dấu chân của những người như thế nào? (bình)

Khi bạn đã trả lời được câu hỏi này, thì bạn tiếp tục trả lời câu hỏi:
liệu có thể có những bước chân của kẻ lười biếng chen vào đó không?nếu có thì trong trường hợp nào? vì sao lại có?
nếu không thì vì sao lại không (luận)

sau đó bạn đưa ra kết luận phù hợp với những lập luận của bạn ở trên( kết luận)
sau cùng là câu hỏi và câu trả lời cho chính bạn(không có trong đề)
trên đường thành công có dấu chân của bạn không? khi mà bạn mang câu hỏi này lên Yahoo hỏi đap...

Top Bottom