Đoạn văn

V

vinh001

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thứ 5 này KT 1 tiết Tiếng Việt rùi mak` cô bảo : Hãy viết 1 đoạn văn nói về tình cảm gia đình ( 12 - 14 câu ) có sử dụng 1 câu ghép , 1 tình thái từ và 1 trợ từ !!! Có anh chj nào chỉ hay làm giúp em với !!! Bí wa' rùi !!!

T

thuyhoa17

Gia Đình - đối với con đó là điều quan trọng nhất trong cuộc đời con, quan trọng nhất. Con đi trên đường, có đôi lức vấp ngã, con đã luôn nghĩ về gia đình mình. Mẹ - ba - anh - chị luôn là nguồn động lực rất lớn đói với con. Chính mọi người đã giúp con. Mẹ! Mẹ đã đến bên đời con như một điều gì đó cao cả, đôi khi nó ngả bóng quá lớn lên con, làm con không thể nào thoát ra được. Đôi khi ngột ngạt, nhưng đôi khi thiếu cái bóng ấy con không sống được. Con cám ơn mẹ đã sinh ra con, mẹ! Chị gái của em, chị luôn là người em kính trong nhất. Em lớn lên, thành người, chị đã hi sinh rất nhiều. Nhỏ, em không biết cái mà chị đã cho em, đến khi lớn, em mới nhận ra. Em sẽ cố gắng thật nhiều, vì chị, vì gia đình mình.
Con không bao giờ quên, Gia đình mình cũng thế nhé.

Em tham khảo. Viết chẳng ra đâu >"<

Top Bottom