Văn mẫu 12 [Đoạn văn] Niềm tin

Bùi Nhi

Cựu TMod Văn
Thành viên
17 Tháng tám 2021
466
508
86
18
Cà Mau
Trung học phổ thông Nguyễn Văn Nguyễn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề : Anh chị hãy nêu suy nghĩ của mình về câu nói " Mất đi niềm tin là mất tất cả"
Bài làm​
Nếu được hỏi rằng đâu là điều quan trọng nhất trong cuộc sống của mỗi con người thì ngay lập tức sẽ có hàng ngàn đáp án khác nhau được đưa ra nào là hạnh phúc , là thành công,là sự thăng tiến trong công việc..vv Thế nhưng các bạn đã bao giờ đặt câu hỏi rằng để gặt hái được thành công, đạt được những gì mà mình mong muốn thì chúng ta phải có gì ? câu trả lời chính là niềm tin, và nếu niềm tin thật sự quan trọng như thế thì phải chăng khi" một người đánh mất niềm tin vào bản thân thì chắc chắn họ sẽ đánh mất thêm nhiều thứ quý giá nữa " .Niềm tin chính là sự tin tưởng, tự tin vào khả năng của bản thân trong công việc cũng như trong cuộc sống. Nó còn là sự cố gắng, kiên trì, nỗ lực hướng đến mục tiêu mà bản thân đề ra từ đó gặt hái được những thành tựu mà mình mong muốn ." Có niềm tin bạn sẽ có thành công và chiến thắng"(jackma) bởi khi bạn tin mình sẽ làm được thì bạn sẽ không ngừng nổ lực, không ngừng vươn lên những khó khăn và thách thức để thực tế hóa lý tưởng của mình. Thế thì sẽ thật bất hạnh biết bao nếu con người cứ sống mà không có niềm tin, bởi mất đi niềm tin là mất đi tất cả: mất đi ý chí,hi vọng và mất cả tương lai. Một người suốt ngày chỉ cảm nhận cuộc sống bằng sự bi quan, tuyệt vọng ,lúc nào cũng khó quá không làm được đâu...thì bao giờ mới có thể thành công, bao giờ mới có thể trưởng thành như những người mà mình ngưỡng mộ. Mất đi niềm tin là mất đi cơ hội, mất đi hạnh phúc và cũng là một sự phí phạm cuộc đời. Bởi đời người, bởi tuổi trẻ chỉ đến một lần duy nhất nên hãy cứ sống, cứ hành động, cứ tin tưởng vào bản thân thì thành công sẽ tới với bạn
Người viết @Bùi Nhi

• Like
Reactions: Đình Hải
Top Bottom