Đố vui !!!!!!!!

M

minhhien1995

Câu 9:Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào ( không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?
:D

1

123konica

Cho đông thành đá rồi để vào là ok chứ? Thích thì đánh dấu nước ở 2 cái chậu ấy bằng màu mè gì đó trước đã, rồi mới cho đông vào.
Right?

M

minhhien1995

Câu 10:Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?

S

shinichi5692

bếp dầu trước
khj trời sáng => hok cần thắp đèn
từ bếp dầu có thể thắp bếp củi
hơn nưa bếp dầu dễ thắp hơn

M

minhhien1995

nên nhớ đây là đố vui (đố mẹo) nên người trả lời rất dễ bị lừa

1

123konica

Có một que diêm mà không có vỏ bao diêm thì làm sao mà thắp được. Tớ là tớ thắp lửa trước tiên (ở đâu có lửa thì tớ thắp ;)) ) >>> bắt đầu trả lời linh tinh rồi đấy.

O

oanhonkiem

minhhien1995 said:
Câu 10:Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?
theo mình nghi mình đòng y vơi bàn nói trứoc mình nhưng cái này cần cho thêm là lúc đó là ngày hay dêm nếu đêm thì bạn tren đùng rối . Còn ban ngày thì thắp đèn trước sau đến bếp dầu và cuối cùng là đến bếp củi vì đến khuya khi ngủ có cái mà sưởi ấm chứ

D

dinhan

minhhien1995 said:
>:D< một cây đèn, sau đó vác cây đèn đi thắp 2 cái còn lại

M

minhhien1995

thắp diêm xong mới thắp đèn được chứ
Vậy thắp diêm là đúng roài B-)
GOOD!!!!!!

M

minhhien1995

Câu 11:
-Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?

-Cái gì chu du khắp thế giới nhưng lại vẫn ở nguyên một góc?

A

ambitious112358

Câu 11 là than à bạn? cái gì chu du khắp thế giới nhưng vẫn ở nguyên một góc là đôi mắt a?
:D

Top Bottom