Vật lí 10 Đồ thị của 3 chuyển động ....

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
O->B: 2 người đi xe đạp
O->A: người đi bộ
B->A: là cái người xuống xe đạp để đi bộ =>là người đi xe đạp quay ngược lại để đón người đi bộ (nhìn đồ thị, tọa độ của x giảm xuống =>đi ngược chiều lại)
B->C: người đi xe đạp đi tiếp =>người xuống xe đạp đi bộ 1 mình tới đích (đồ thị là đường thẳng song song với người đi bộ đầu tiên)
A->C: 2 người đi bộ =>2 người đi xe đạp về đích, đồ thị là đường song song với n
__
bài này @tieutukeke làm

Last edited:

anime1234567

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
259
169
61
20
Nghệ An
c3
B->A: là cái người xuống xe đạp để đi bộ =>là người đi xe đạp quay ngược lại để đón người đi bộ (nhìn đồ thị, tọa độ của x giảm xuống =>đi ngược chiều lại)
B->C: người đi xe đạp đi tiếp =>người xuống xe đạp đi bộ 1 mình tới đích (đồ thị là đường thẳng song song với người đi bộ đầu tiên)
A->C: 2 người đi bộ =>2 người đi xe đạp về đích, đồ thị là đường song song với n
__
bài này @tieutukeke làm
z chị có hiểu mấy sô 2 ,3 12 ,13 gần mấy cái mũi tên trên đồthị ko chị

tieutukeke

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
1,818
2,096
301
TP Hồ Chí Minh
Mầm non
z chị có hiểu mấy sô 2 ,3 12 ,13 gần mấy cái mũi tên trên đồthị ko chị
Đó là chỉ người thôi bạn, 12 nghĩa là người 1 và người 2 cùng đi xe đạp, 3 là người 3 đi bộ 1 mình, đoạn BC thì người 2 đi bộ 1 mình bla bla bla
Mà giải thích đồ thị thế này, cô miss làm thế người ta loạn não luôn

B->A: người đi xe đạp quay ngược lại để đón người đi bộ (nhìn đồ thị, tọa độ của x giảm xuống =>đi ngược chiều lại)
B->C: người xuống xe đạp đi bộ 1 mình tới đích (đồ thị là đường thẳng song song với người đi bộ đầu tiên)
A->C: 2 người đi xe đạp về đích, đồ thị là đường song song với đường OB

anime1234567

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
259
169
61
20
Nghệ An
c3
Đó là chỉ người thôi bạn, 12 nghĩa là người 1 và người 2 cùng đi xe đạp, 3 là người 3 đi bộ 1 mình, đoạn BC thì người 2 đi bộ 1 mình bla bla bla
Mà giải thích đồ thị thế này, cô miss làm thế người ta loạn não luôn

B->A: người đi xe đạp quay ngược lại để đón người đi bộ (nhìn đồ thị, tọa độ của x giảm xuống =>đi ngược chiều lại)
B->C: người xuống xe đạp đi bộ 1 mình tới đích (đồ thị là đường thẳng song song với người đi bộ đầu tiên)
A->C: 2 người đi xe đạp về đích, đồ thị là đường song song với đường OB
anh có thể xác định cho e tọa độ của điẻm A ko ạ ...sao lại lại lấy được tọa đổ như z ạ....cám ơn anh ạ

tieutukeke

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
1,818
2,096
301
TP Hồ Chí Minh
Mầm non
anh có thể xác định cho e tọa độ của điẻm A ko ạ ...sao lại lại lấy được tọa đổ như z ạ....cám ơn anh ạ
Ko bạn ơi, khi chưa giải ra thì ta chỉ vẽ đồ thị 1 cách tương đối thôi :D
Còn nguyên tắc vẽ thì bạn chỉ cần vẽ OB có hệ số góc gấp 3 OA là được, còn lại mọi thứ khác vẽ 1 cách tương đối (vì vận tốc xe đạp gấp 3 đi bộ)
Ở đây người ta vẽ theo kiểu ON/NB=3.OM/MA

• Like
Reactions: anime1234567

anime1234567

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
259
169
61
20
Nghệ An
c3
Ko bạn ơi, khi chưa giải ra thì ta chỉ vẽ đồ thị 1 cách tương đối thôi :D
Còn nguyên tắc vẽ thì bạn chỉ cần vẽ OB có hệ số góc gấp 3 OA là được, còn lại mọi thứ khác vẽ 1 cách tương đối (vì vận tốc xe đạp gấp 3 đi bộ)
Ở đây người ta vẽ theo kiểu ON/NB=3.OM/MA
dạ cám ơn anh ạ

Top Bottom