Đồ thi biểu diễn mối quan hệ, và đt biểu diễn sự biến thiên

Thảo luận trong 'Dao động cơ' bắt đầu bởi home12345, 11 Tháng bảy 2008.

Lượt xem: 2,329

1. home12345

home12345 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Đồ thi biểu diễn mối quan hệ, và đt biểu di?

1.Mọi ng` có thể giúp em vẽ đồ thị biểu diễn mối quan hệ giữa gia tốc a và li độ x của 1 chất điểm trong dđ điều hòa
    Em xem trong sách thì đt biểu diễn mối quan hệ giữa gia tốc a và li độ x là 1 đường nghịch biến đi qua gốc tọa độ.
    2. Đồ thị biểu diễn sự biến thiên của gia tốc a và li độ x của dđ điều hòa cũng là 1 đg nghịch biến đi qua gốc tọa độ
    Tại sao lại như vậy?

2. luckystar29

luckystar29 Guest

cái nì làm sao mà vẽ ra đc chaj`, koi trong sách nâng cao đoá, nó đầy đủ hơn sách cơ bản

3. duongbg

duongbg Guest

Nó là một đoạn thẳng ,là đường chéo của hình vuông chứa đường tròn (đường tròn này có hình chiếu là....)

4. anhtieuthu91

anhtieuthu91 Guest

cái này thì không khó giải thích lắm. a=-w^2*x. w^2 là hằng số và luôn dương (phải giải thích sao???) => đồ thị là một đoạn thẳng đi qua gốc toạ độ. là đoạn thẳng là do x bị giới hạn trong đoạn [-A;A].
    sách giáo khoa nâng cao không có đồ thị này, làm ơn đừng nhầm. chương trình nâng cao và cơ bản chỉ lệch nhau bởi chương vật rắn và hiệu ứng dopple.

5. Thì bạn cứ căn vào trong cái cơ bản là a = -(ômêga)bình x thôi
    còn x giới hạn trong [-A,A] nên => giới hạn của a thoai
    Chứng minh được roài chứ bạn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted