đố nè........tại sao tóc con người lại quăng??????????

C

chuonggio1025

C

cr7_manu

Ai biết được. Bạn trả lời luôn đy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

tieulongcongchua

bạn ơi!ko biết bạn đã học tới lớp 9 chưa? cá này là do gen di truyền từ thế hệ trước truy6en2 lại cho con người chúng ta.( giả sử như ba mẹ tóc xoăn sinh ra con đa số là tóc xoăn,có rất ít trường hợp con sinh ra là tóc thẳng,, hoặc là ba hoặc là mẹ tóc xoăn sinh ra con tóc xoăn, tuỳ từng số lần thì di truyền cũng tuân theo tỉ lệ :3 trội: một lặn)
nói chung là do di truyền hết bạn ah

* còn một trường hợp nữa là......do mình uốn thì nó xoăn chứ sao??
_______
the end

Last edited by a moderator:
A

anhtrang15

kiểu tóc xoăn hay thẳng là do gene quyết định nhưng theo mình biết thì tóc xoăn là do gene trội quyết định (tóc thẳng do gene lặn quyết định) nhưng cũng có một số trường hợp do môi trường sống và bản chất cơ thể :):):):p:p:p

A

arxenlupin

Xin lỗi đã chen ngang mọi ng

Nhưng trc khi bàn việc tại sao tóc lại quăn, liệu có ai giải thích đc tại sao chúng ta lại có tóc ko :-?

.

T

thienhuong123

cái này em chịu em đang còn học lớp 7 , mà bọn bạn em nó bảo em là Mì tôm ( tóc ) mà thực ra thì cũng ko quăn mấy, chỉ mấy cái ở trên đỉnh đầu thui

S

sun_flower77

hay giup toi giai dap cau hoi nay nhe????????????????
tai sao co mot so nguoi lai co long nhieu mot so nguoi thi it????????????

S

sun_flower77

cho minh xin loi vi cau hoi cua minh dat ra thieu chu da tay mong cac ban dung hieu nham

A

anhtrang15

tao pó tay mày lun người ta đang thảo luận chưa xong thì mày lại đưa thêm câu hỏi nữa rùi... lại còn hem đánh dấu nữa pó tay:(:(:(:(:(:(:(:(

D

dunglien

Xin lỗi đã chen ngang mọi ng

Nhưng trc khi bàn việc tại sao tóc lại quăn, liệu có ai giải thích đc tại sao chúng ta lại có tóc ko :-?

.

vì sao con người có tóc ah, theo mình thì do nguồng gốc từ xa xưa , khi con người còn là con khỉ , thì lông lá tùm lum, sau này do quá trình tiến hoá để phù hợp với nhu cầu của bản thân sinh vật thì dần dần lông khỉ rụng bớt lúc này thì gần đạt tới con người rùi, và dần dần như thế thì lông rụng gần như hoàn toàn(lông nhỏ dần , mỏng dần...), nên con người có tóc, còn vì sao tóc con người lại dài ở trên đầu hơn chỗ khác thì là vì làm thế thì có thể bảo vệ cái đầu trước thiên nhiên , đồng thời bài tiết các chất độc qua tóc.
Trả lời đến thế thui giờ pai đi học đã, bao giờ về trả lời tiếp

Q

quyluabn95

Thân tóc xoăn do cấu tạo của chân tóc. Chân tóc hình móc thì thân tóc xoăn, còn chân tóc thẳng thỳ thân tóc sẽ thẳng, vì khi vượt lên khỏi da đầu, thân tóc đơn giản chỉ là giữ nguyên hình dạng của gốc tóc mà thôi. Cái này thuộc tính di truyền hoặc biến đổi về gen! Tuỳ theo từng "gu" của mọi người, người tóc xoăn lại thík tóc thẳng, người tóc thẳng lại thík tóc xoăn, và cũng có những người thík kiểu tóc của chính mình. Nói chung trời trao của nào thì phải giữ của nấy. Ko nên đi ép tóc hoặc uốn tóc nhìu, có hại cho tóc lắm! :)

V

vothuyhang08

Cái này thì mình cũng không biết đâu nhưng ở lớp mình cũng có một bạn tóc xoăn giống mẹ bạn í chắc là do gen duy truyền nhỉ?

M

matrungduc10c2

Theo mình con người có tóc là do quá trình chuyển hoá của protein,các loại này tập chung chủ yếu là ở phần đầu.Còn tóc quăn là có 2 nguyên nhân : 1 là do di truyền (tính trang trội) , 2 là do ''hơi bị điệu'' nên cứ chăm sóc hoài =>pro ở tóc bị biến đổi do các chất kích thích (có thể là bị ''sáng chói''lun đó:))..

M

matrungduc10c2

Theo mình con người có tóc là do quá trình chuyển hoá của protein,các loại này tập chung chủ yếu là ở phần đầu.Còn tóc quăn là có 2 nguyên nhân : 1 là do di truyền (tính trang trội) , 2 là do ''hơi bị điệu'' nên cứ chăm sóc hoài =>pro ở tóc bị biến đổi do các chất kích thích (có thể là bị ''sáng chói''lun đó:) )..

C

chuonggio1025

trời ơi tui hỏi cấu tạo mà
đê nói luôn: tóc xoăn thì có chân tóc hình tròn còn chân tóc thẳng thì hình ô van

A

atoni

Tui cha biet duoc , bo me tui toc thang nhung sao toc tui lai cong day thoi , da the con bong nua

Top Bottom