đố đoán

• Thread starter conangkieusa
  • Ngày gửi
  • Replies 84
  • Views 11,482

K

kinghopper007

đố các bạn "bán cho cái hú là j`"và "hú để đạn".....................................................................................................

C

conangkieusa

lâu không gặp! sory nha các bạn: Tớ đền các bạn mấy câu đố nè.
1. Chị Đam thấy Tú có cái bánh bao. Chị Đam nịnh Tú cho cái bánh đó, nếu không mai chị sẽ về quê. Hori quê chị đam ở đâu.
còn nữa...

D

dinhphuongthao.0206

quê củng chị Đam ở Nam định ! k biết có đúng k ?zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

H

huutoan00

ko 3 số 5 cơ mà
nhân tiện tớ cho các bạn câu đố này :
Xin đố các bạn tớ .... đang định đố cái gì?
~> Không dùng quá nhiều dấu "..."
Đã sửa.

Last edited by a moderator:
H

hoahoctro.vip

lâu không gặp! sory nha các bạn: Tớ đền các bạn mấy câu đố nè.
1. Chị Đam thấy Tú có cái bánh bao. Chị Đam nịnh Tú cho cái bánh đó, nếu không mai chị sẽ về quê. Hori quê chị đam ở đâu.
còn nữa...

quê chị Đam ở nam định vì : Đam nịnh = nam định,:)O:)
:khi (24):::khi (130)::khi (43)::khi (151):
Bài viết có quá nhiều icon
P/S : đã sửa

H

hoahoctro.vip

ko 3 số 5 cơ mà
nhân tiện tớ cho các bạn câu đố này :
Xin đố các bạn tớ .................................................................................................................................................... ............. ....................................................................................................................................................... đang định đố cái gì?

bạn đang định đố câu đó chứ gì, không biết có đúng không, mình đoán bừa ;);)
~> Không dùng quá nhiều chữ teen + quá nhiều icon.
Đã sửa.

V

vy000

đố mọi người.....ờ mà câu gì nhỉ (ko phải spam)
____________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

K

knightphandung

Các câu đố vui
1. Nghĩ nhanh: Có một tàu điện đi về hướng nam. Gió hướng tây bắc. Vậy khói từ con tàu sẽ theo hướng nào?

2. Làm thế nào để không đụng phải ngón tay khi bạn đập búa vào một cái móng tay?

3. Nếu bạn nhìn thấy con chim đang đậu trên nhánh cây, làm sao để lấy nhánh cây mà không làm động con chim?

4. Cái đầu giống mèo, chân giống mèo, và tai giống con mèo, nhưng không phải con mèo. Vậy là con gì?

5. Miệng rộng nhưng không nói một từ, là gì?

6. Không bố mẹ nào phản ứng khi giáo viên đánh những đứa trẻ trong lớp, tại sao?

7. Cái gì luôn ở phía trước bạn, mà bạn không bao giờ nhìn thấy?

8. Cái gì bạn không mượn mà trả?

9. Cái gì luôn đi đến mà không bao giờ đến nơi?

10. Vào lúc nào thì đồng hồ gõ 13 tiếng?

11. Lúc lý tưởng để ăn trưa?

12. Cái gì nằm ngay trước mắt mà con người luôn bỏ qua?

13. Có ba quả táo trên bàn và bạn lấy đi hai quả. Hỏi bạn còn bao nhiêu quả táo?

14. Bố mẹ có sáu người con trai, mỗi người con trai có một em gái. Hỏi gia đình đó có bao nhiêu người?

15. 30 chia 1/2, và cộng thêm 10, bằng bao nhiêu?

16. Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?

17. Con số lớn nhất có duy nhất hai chữ số?

18. Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?

19. Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

20. Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

Y

youaremysoul

1.tàu điện k có khói
2.cầm búa bằng hai tay
3.đợi chim bay đi
4.mèo con
5.con sông
6.vì đó là lớp trong trại mồ côi
7.tương lai
8.Lời cảm ơn
9.ngày mai
10.là lúc bạn nên đem đòng hồ đi sửa
11.sau bữa sáng
12.mũi
13.2 quả
14.9 người
15.70
16.que diêm
17.99
18.cho nước trong hai bình thành đá rồi đem để vào một chậu
19.phòng 3.vì sư tử đã chết.(3 năm k ăn)
20.hôm qua,hôm nay,ngày mai

C

conangkieusa

Tớ vừa đi chợ mua cho các bạn mấy câu đố nè:
1.1 hôm Gió và Mây đi thăm đồng. Gặp bác nông dân, Mây hỏi : Lúa năm nay có tốt không bác, hạt bị lép không? Đố
bạn bac nông dân trả lời như thé nào?
2. cái gì mà bị người ta ngồi lên còn đòi làm cha ?
3. An 1 tay cầm tờ báo bóng đá , 1 tay đưa thứ gì đó vào miệng ăn . hỏi an ăn cái chi?

C

cucaibapcai

(5!-5):5+1=24 Like đy mọi ng :D :D :D :p :p
sử dụng quá nhiều icon
P/S : đã sửa

T

thongnguyenquoc

Chứng minh

Mấy bạn hãy chưng minh 4=5 :D nếu giải được thì trả lời rên diễn đàn nha

V

vt_love

New Bie mún làm wen

con lợn khác con heo ở điểm nào dễ ẹc ...................... ẹc sao dạo này topic trầm quá vậy buồn quá
Vào góp vui tí .

1) Điểm khác nhau thứ nhất là con heo sinh ra ở Miền Nam, con lợn sinh ra ở Miền Bắc.

2) Điểm khác nhau thứ hai là con heo thì ăn bắp, con lợn thì ăn ngô nè.

3) Điểm khác nhau thứ ba là con heo thì da không làm bánh được còn con lợn làm bánh da lợn.

4) Điểm khác nhau thứ tư là con heo đóng phim người lớn, con lợn đóng phim thiếu nhi (phim Hiệp sĩ lợn).

Sau đây là một số điểm thú vị của con lợn và con heo:

1)Miền Bắc không có con heo nhưng lại thích "nói toạc móng heo" - Miền Nam không có con lợn nhưng làm được bánh da lợn.

2) Miền Bắc có lợn sề, lợn nái, lợn giống, lợn cấn, lợn sữa, lợn choai, lợn tháu, lợn ỷ, lợn rừng - Miền Nam có heo nhà, heo ruộng, heo bông, heo lang, heo cỏ, heo bò,
heo đen, heo nọc, heo hạch, heo nái, heo nưa, heo lứa, heo mọi, heo sữa, heo rừng.

3) Con lợn từ Miền Bắc xuống Miền Nam bị hóa kiếp thành con heo cũng có điển tích đàng hoàng:
Paulus Huỳnh Tịnh Của là một học giả người Miền Nam, trong Đại Nam Quốc Âm Tự Vị, ông đã giải nghĩa lợn là con heo, là giống lục súc béo hơn hết. Đúng như con lợn tự khoe: “Nội trong hàng lục súc với nhau, ai sánh đặng mình heo béo tốt?” (Lục súc tranh công).

4) Đọc Việt sử, ta thấy người Miền Nam phần lớn là những di dân từ Miền Trung, tiếng nói của họ nặng, khi phải bẩm trình với quan lớn, họ lại phát âm thành “quan lợn”. Quan cho là vô phép nên sai lính lấy hèo phạt, ai bẩm “quan lợn” là phạt đòn 10 hèo. Nhiều người bị phạt hèo như vậy, nên khi thấy con lợn họ hình dung ngay ra những cây hèo vút vào mông họ, họ bèn mỉa mai gọi con lợn là “con hèo”. Rồi để khỏi lầm lẫn con lợn với cây gậy quái ác ấy, họ bớt đi dấu huyền, còn lại là con heo.

T

thongnguyenquoc

Mấy bạn hãy chưng minh 4=5 :D nếu giải được thì trả lời rên diễn đàn nha
congchuahoahong2000 nhầm rồi mà phải chứng minh vậy nè
16-36=25-45
16-2.(4).(9/2)= 25-2.(5).(9/2)
16-2.(4).(9/2)+(9/2)^2= 25-2.(5).(9/2)+(9/2)^2 (cả 2 vế cùng cộng cho một số)
(4-9/2)^2 = (5-9/2)^2 (dùng hằng đẳng thức A^2-2AB+B^2)
4-9/2= 5-9/2
suy ra 4=5 :D
Nếu có gì ko hỉu thì hỏi lại nhak

T

thongnguyenquoc

Đố zui

Có một số câu đố mới cho mí bạn nè:D
1/
Hỏi: Lịch nào dài nhất?
2/
Hỏi: Xã đông nhất là xã nào?
3/
Hỏi: Con đường dài nhất là đường nào?
4/
Hỏi:
Quần rộng nhất là quần gì
5/
Hỏi: Cái gì mà đi thì nằm, đứng cũng nằm, nhưng nằm lại đứng?
6/
Hỏi:
Sở thú bị cháy, con gì chạy ra đầu tiên?
7/
Hỏi: Khi Beckham thực hiện quả đá phạt đền, anh ta sẽ sút vào đâu?
8/
Hỏi: Có bao nhiêu chữ C trong câu sau đây: "Cơm, canh, cháo gì tớ cũng thích ăn!"
9/
Hỏi: Cái gì tay trái cầm được còn tay phải cầm không được?

Nếu mí bạn mún thêm câu hỏi khác thì nhớ thanks cái nha:p:p:p

C

conangkieusa

1, Lịch sử
3, hình như là đường chân trời đúng thì thanks nha
4, Quần đảo
8, 1 chữ C trong chữ Cơm
6, con người

Top Bottom