Đố 2 mod và toàn thể diễn đàn +++

Status
Không mở trả lời sau này.
D

dtdung

Cấu : theo tớ bít thì axit ko có oxi mạnh nhất là HI, còn axit có oxi mạnh nhấ là HClO4

V

vmt

bichngoc114f said:
Xin lỗi bạn mod nếu bạn cho kiến thức nay la xa vời với thực tế nhưng co chắc diễn đàn nay chỉ dùng để thi đại học ko
Bạn có bao giờ muốn tìm hiểu về hóa học ko
Mà tớ có thể khẳng định tất cả những câu này đều là do tớ làm trong các đề trắc nghiệm
Còn nếu đây là ý kiến của bạn thì cậu hãy yên tâm đây là lần cuối cùng cậu thấy tớ trên diên đàn hóa học
và cung nói luon đây ko phải chủ đề duy nhất xa rời chương trinh thi đại hoc tren diên đàn nay đâu

Bạn nì tức giận thật rùi, MOD ơi nói với bạn ấy 1 câu đi! người lớn cả mà, sao cãi nhau như trẻ con vậy! Cốt là để học hỏi thui, mọi người giảng hoà tại đây nha...Nhân danh cha con và thánh thần ta tuyên án cuộc chiến này chấm dứt khe``. Sau này bít đâu gặp nhau ngoài đời lại mặt xì xì ra khó coi lắm.. Mọi ngừoi nhờ./.

C

cocogem

Về câu 1,có axit nè ko:axít triflorometansulfonic (CF3SO3H) + axít florosulfuric (FSO3H) ?Nghe nói mạnh gấp 100 lần H2S04.Câu 2 nghe wen wen mờ ko nhớ đc,đọc lâu òi.^^!

S

songlacquan

bichngoc114f said:
Xin lỗi bạn mod nếu bạn cho kiến thức nay la xa vời với thực tế nhưng co chắc diễn đàn nay chỉ dùng để thi đại học ko
Bạn có bao giờ muốn tìm hiểu về hóa học ko
Mà tớ có thể khẳng định tất cả những câu này đều là do tớ làm trong các đề trắc nghiệm
Còn nếu đây là ý kiến của bạn thì cậu hãy yên tâm đây là lần cuối cùng cậu thấy tớ trên diên đàn hóa học
và cung nói luon đây ko phải chủ đề duy nhất xa rời chương trinh thi đại hoc tren diên đàn nay đâu

Thực ra tớ nói thế để bạn rút kinh nghiệm thôi, lần sau đặt tên topic vừa phải một chút. Chứ tớ không có ý xấu gì cả, bạn đừng hiểu nhầm. Nên bạn cũng không cần thiết phải làm căng quá như vậy. Mọi người đến đây với mục đích giao lưu học hỏi mà. :D

K

kathydp1110

thật ra mà nói nếu bạn muốn đố những câu như thế này thì vào H2VN đi ,mod ORION bên đó khi còn ở VN nó nguyên cứu mấy cái này kỹ lắm ,h sang Sing rồi chắc là rảnh rỗi nên chắc là nó cũng nguyên cứu nhiều lắm . Còn không thì vào 4r Olym vậy ,ngày xưa tổ chức Hóa học online ,những câu như thế này nhiều lắm ;))

W

whitenight

loveyouforever84 said:
bichngoc114f said:
Câu 1:
Axit nào là axit manh nhất được tìm ra trong lịch sứ hóa học
Cầu 2:
Trong thế kỉ 19 chất bị đổ là nguyên nhân gây mất trí nhớ
Câu 3:
Trong thế kỉ 18 kim loại nòa được coi là quý hơn vàng
Cẫu 4:
Trong thế kỉ 19 tại colombia chất nào được coi là bạc giả
Câu 1: HClO4
Câu 2: ...?????
Câu 3: Nhôm, do lúc đó chưa tìm ra pp điện phân nóng chày => rất khó điều chế dc Al nguyên chất (có giai thoại về chiếc vương miện của Napoleon làm bằng Al đó; ngoài ra còn chuyện quà tặng của Thụy Điển cho Napoleon là bộ đồ ăn bằng Al nguyên chất).
Câu 4: Đó là Pt, vì nguyên tố này thường bị bọn làm bạc giả dùng để "lừa gạt" mọi người rằng đó là Ag. Do đó người ta đã ra lệnh đổ hàng tấn Pt xuống biển!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (lãng phí quá).
theo mình thì ngược lại, câu 3 là Pt và câu 4 là Al, câu 2 là ete gì đó thì phải

J

johncena

bichngoc114f said:
Câu 1:
Cầu 2:
Câu 3:
Cẫu 4:
\

Tôi biết bạn lấy cái này ở đâu rồi bạn à!
Tôi đã coi qua cuốn này
sao bạn ko đố mấy cái thí nghiệm của Phong và Thắng luôn???
Sách đó có phải là sách học đâu? Và cái đó là Hóa ứng dụng

T

thanhbinh777

câu 2 là phốt pho thì phải 3 câu kia tui cug bít trong sách của Huỳnh Bé kia . Chả có gi` cao siêu cả

H

hoanghaily

bichngoc114f said:
Câu 1:
Cầu 2:
Câu 3:
Cẫu 4:
Câu 1 H2VN có câu trả lời rất cụ thể
Câu 2 Đáp án là Al
Câu 3 cũng là Al
Câu 4 là Pt (bạch kim)
Tất cả các đáp án và giải thích được viết trong cuốn "Hóa học thật kì diệu"
(trong cuốn đó có rất nhiều điều hay như các phù thủy đâm kiếm vào đống rơm thấy trên kiếm có máu, giải thích các vấn đề về nước, hóa học trong thực tế, tiểu sử các nhà hóa học nổi tiếng-chi tiết lắm đấy...)
Còn việc giữa songlacquan và bichngoc114f mình đã đứng ra giải quyết và mọi việc đã em đẹp. Xin cả nhà cho tràng vỗ tay :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom