Sự kiện [ĐLVN] Giải đáp thắc mắc về sự kiện Đồng lòng Việt Nam

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Cho em hỏi là mình có thể thành vẽ hoạt hình đc ko ạ? Mấy cuộc thi vẽ gần đây lấy chủ đề covid nhiều quá nên em cạn ý tưởng, em muốn làm video cho nó khác bọt ạ:3
Chào em,
Sự kiện chỉ nhận 4 hình thức: tranh vẽ, ảnh chụp, thơ và văn. Nên là video có lẽ BTC sẽ không chấm em ạ. Tuy nhiên hoạt hình là ý tưởng hay. Hay em gửi hết các ảnh của hoạt hình để dự thi nhé!
Ban tổ chức chờ đợi sản phẩm của em.
Cảm ơn em!

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Cho em hỏi là phần địa chỉ facebook đó có bắt buộc không ạ

Cá Osea

Học sinh
Thành viên
8 Tháng tám 2021
35
161
31
Kon Tum
Morinomiya
Chào mọi người :D,
Có lẽ mọi người đang cảm thấy hào hừng và bất ngờ về sự kiện Đồng lòng Việt Nam đúng không nào? Đây là sự kiện lớn nhất mùa hè năm nay tại Diendanhocmai.vn với số lượng quà khủng và dàn Ban giám khảo chuyên môn cao. Hứa hẹn sẽ là một làn sóng lạ cho diễn đàn mình.

Và nếu...có thắc mắc gì mọi người có thể đưa ra các ý kiến đó tại topic này, chúng mình sẽ giải đáp lần lượt những khúc mắc đó.
Hy vọng mọi người sẽ có những giây phút thật thú vị ở trên diễn đàn và mong chờ những sản phẩm chất lượng đến từ các bạn. :D

CÁC TOPIC LIÊN QUAN:
Sự kiện [ĐLVN] Ra mắt sự kiện "Đồng lòng Việt Nam"
Cho em hỏi là mình viết văn quá 500 chữ thì có sao không ạ? Do em muốn diễn đạt đầy đủ nhất có thể í ạ. :Rabbit25

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Cho em hỏi là mình viết văn quá 500 chữ thì có sao không ạ? Do em muốn diễn đạt đầy đủ nhất có thể í ạ. :Rabbit25
Cái này BTC cũng đã nói là không nhất thiết ngắn hay dài. Ngắn hay dài đều được

warm sunset

Cựu CTV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười hai 2020
379
1,369
121
Tuyên Quang
THCS Đức Ninh
Có lẽ mọi người đang cảm thấy hào hừng và bất ngờ về sự kiện Đồng lòng Việt Nam đúng không nào? Đây là sự kiện lớn nhất mùa hè năm nay tại Diendanhocmai.vn với số lượng quà khủng và dàn Ban giám khảo chuyên môn cao. Hứa hẹn sẽ là một làn sóng lạ cho diễn đàn mình.

Và nếu...có thắc mắc gì mọi người có thể đưa ra các ý kiến đó tại topic này, chúng mình sẽ giải đáp lần lượt những khúc mắc đó.
Hy vọng mọi người sẽ có những giây phút thật thú vị ở trên diễn đàn và mong chờ những sản phẩm chất lượng đến từ các bạn. :D

CÁC TOPIC LIÊN QUAN:
Em có thể viết thư thay vì viết một đoạn văn không ạ

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Cho em hỏi là phần địa chỉ facebook đó có bắt buộc không ạ
Chào em,
Không bắt buộc nhưng nếu không cho BTC fb em gửi mail để BTC liên lạc trong trường hợp không thể liên lạc em ở 1 số trường hợp nha.
Ban tổ chức mong chờ bài dự thi của em.
Cảm ơn em!

Chào em,
Dài hơn cũng được nhưng đừng dài quá. Khuyến khích từ 200-500 chữ nha em!
Cảm ơn em!

Cái này BTC cũng đã nói là không nhất thiết ngắn hay dài. Ngắn hay dài đều được
Chào em,
Chính xác nè nhưng đừng dài quá hoặc ngắn vỏn vẹn dăm ba câu nha. (Đối với hình thức viết văn và thơ. Còn với tranh vẽ, ảnh chụp dùng vài câu giải thích đưa thông điệp là được.)
Cảm ơn em!

Em có thể viết thư thay vì viết một đoạn văn không ạ
Chào em,
Được em nhé. Căn bản thư tư cũng là dùng lời văn bộc bạch cảm xúc thôi. Tuy nhiên chú ý dung lượng độ dài nha em!
Cảm ơn em nha! :D

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Vậy cho em hỏi em viết thư ra giấy xong chụp lên có dc không ạ ?
Chào em,
Ban tổ chức sẽ đồng ý nhé. Tuy nhiên nên trình bày sao cho ấn tượng và chữ viết rõ ràng để Ban giám khảo còn hiểu nha em. Đừng viết quá nhỏ khi đăng lên bình chọn trực tuyến những người xem sẽ không hiểu và dịch được chữ em nha. ^^
Cảm ơn em!

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường

CÁC TOPIC LIÊN QUAN:
- Với bình chọn tại topic này, các thành viên vote có trùng IP với nhau hoặc trùng IP với thí sinh sẽ bị xem xét trừ đi 20% - 50% tùy mức độ, nếu thật sự nghiêm trong BTC sẽ hủy tư cách dự thi của thí sinh đó.
Dạ câu này là sao ạ ? Em không hiểu.Và nếu vote cho chính mình trên dđ hay trên Face thì có hợp lệ không ạ ?

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Dạ câu này là sao ạ ? Em không hiểu.Và nếu vote cho chính mình trên dđ hay trên Face thì có hợp lệ không ạ ?
Chào em,
Điều này là hợp lệ em nhé! Các em có quyền công nhận công sức của mình và bình chọn cho chính bản thân mình. Nhưng nhớ đừng có tạo nick khác rồi vote cho bài của mình nha! BTC truy ra IP là mệt đó :D Cảm ơn em đã gửi bài dự thi về.
Cảm ơn em!

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
BTC cho em hỏi chút ạ. Ví dụ thí sinh đó thi 2 bài. Nếu mà bạn mình share cả hai bài đó thì lúc này tính 1 hay 2 ạ ?

• Like
Reactions: Nguyễn Linh_2006

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
BTC cho em hỏi chút ạ. Ví dụ thí sinh đó thi 2 bài. Nếu mà bạn mình share cả hai bài đó thì lúc này tính 1 hay 2 ạ ?
Chào em,
BTC sẽ tính 1 bình chọn/1 tài khoản cho 1 bài dự thi em nhé! 4 bài thì sẽ mỗi bài 1 hợp lệ cho 1 tài khoản chia sẻ em nha ^^
Cảm ơn em!

warm sunset

Cựu CTV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười hai 2020
379
1,369
121
Tuyên Quang
THCS Đức Ninh
Chào em,
Sự kiện này diễn ra từ 13/8/2021 đến ngày 31/8/2021. Trong đó từ ngày 13/8/2021 đến ngày 18/8/2021 BTC nhận bài dự thi qua hội thoại. Sau đó bài dự thi sẽ đăng tải trên trang web diễn đàn và fanpage diễn đàn để bình chọn trực tuyến nha các em.
----

Các tag trên facebook Ban tổ chức khi đăng tải sẽ thêm các em nhé, các em chỉ cần copy hashtag đó và paste trên bài share công khai là được nè.
----
Mọi thông tin chi tiết các em xem tại topic này, nếu có gì không hiểu thì hỏi lại BTC nhé!
Cảm ơn các em rất nhiều.
Cảm ơn em!
Nếu share không thêm hashtag có được tính điểm không ạ

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
E có một góp ý nho nhỏ thôi ạ
Về vấn đề cái hastage ý. Nếu mà ví dụ như người lớn share thì chưa chắc họ đã biết hastage là gì ? và cũng chưa chắc họ đã đọc hết phần chú ý của bài viết nên họ cũng sẽ không gắn hastage vào đó. Nếu mà chỉ tính những bài có hastage vậy thì có thiệt cho thí sinh quá không. Em cũng để ý nhiều người cũng đâu gắn hastage đou ạ. Kể cả các bạn lứa trẻ chứ không nói gì người lớn. Nếu mà tính điểm bài share có hastage em nghĩ cũng sẽ rất ít ạ :<
Đây chỉ là ý kiến của em ạ. :(

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Nếu share không thêm hashtag có được tính điểm không ạ

E có một góp ý nho nhỏ thôi ạ
Về vấn đề cái hastage ý. Nếu mà ví dụ như người lớn share thì chưa chắc họ đã biết hastage là gì ? và cũng chưa chắc họ đã đọc hết phần chú ý của bài viết nên họ cũng sẽ không gắn hastage vào đó. Nếu mà chỉ tính những bài có hastage vậy thì có thiệt cho thí sinh quá không. Em cũng để ý nhiều người cũng đâu gắn hastage đou ạ. Kể cả các bạn lứa trẻ chứ không nói gì người lớn. Nếu mà tính điểm bài share có hastage em nghĩ cũng sẽ rất ít ạ :<
Đây chỉ là ý kiến của em ạ. :(

Chào các em,
Đầu tiên, BTC xin lỗi các em vì đã phản hồi em khá chậm trễ. Hashtag là cái để BTC có đề rà soát bài dễ hơn. Đồng thời khi có hashtag thì có vẻ bài đăng đó được quan tâm hơn, lan tỏa hơn đúng không các em? Bởi lẽ đó mà hashtag là một điều kiện ràng buộc để tính điểm các em ạ :D:D

.-. BTC cho em hỏi câu ngu ngu ạ .-.
Giả sử như em nhận được quà giải nhất mà muốn có quà của giải Nhì thì có được đổi không ạ? .-.
Chào em,
Đầu tiên, BTC xin lỗi em vì đã phản hồi em khá chậm trễ. Mỗi giải đến với mình sẽ có một cái duyên, món quà cũng vậy em ạ. Nghe nói đợt này áo diễn đàn đẹp lắm nha em! :p:p
Cảm ơn em!

• Like
Reactions: Nguyễn Linh_2006
Top Bottom