TGQT [DLTCVN] Cầu Vàng Đà Nẵng ( DANANG GOLDEN BRIGDE)

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
em say xe nên k đi đc nhiều với lại nhà cũng k đến nỗi đâu cũng đc đi
ừ, chị có đứa bạn nó vừa lên xe đã say mềm người rồi >.<...mỗi năm đi 1-2 lần, quan trọng là vui vẻ, giải tỏa stress là đc chứ đâu cần phải đến những nơi nổi tiếng, sang trọng :D
Mà bây giờ có nhiều địa điểm mới lạ lắm, chỉ cần xách balo lên và đi thôi :D

NguyễnNgân3103

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng ba 2018
447
326
76
20
Hà Nội
THPT Ba Vì
Chào mọi người!!! Hôm nay mình rất háo hức khi chuẩn bị cùng mọi người tìm hiểu về một cây cầu phải gọi trong những ngày qua nó cực kì "hot" luôn.Bên cạnh đó thì cây cầu Vàng này nhận rất nhiều lời khen của dân mạng quốc tế...
Thú vị rồi đúng không nào??? Vậy còn chần chờ gì nữa. Bắt đầu thôi!!!
Bật mí chút nà <3

Cầu Vàng Đà Nẵng. (Ảnh trong bài: Amazing Things in Vietnam)
Cầu Vàng ở Sun World, Bà Nà Hills dài 150m, cao 1.400m so với mực nước biển, đã được khánh thành vào tháng 6/2018. Chỉ 2 tháng sau khi ra mắt, Cầu Vàng đã thu hút một lượng khách du lịch khổng lồ cùng với sự chú ý của giới truyền thông ở khắp nơi trên thế giới..

Cầu Vàng được đánh giá là độc đáo không thua gì cầu treo Langkawi Sky (Malaysia) - một trong những cây cầu có thiết kế độc đáo và ấn tượng nhất thế giới.

Bông cúc Lobelia được trồng dọc theo lối đi trên cầu, màu tím của hoa trở thành những điểm nhấn về màu sắc, hút mắt các du khách ghé thăm đến cây cầu Vàng Đà Nẵng.

Cây cầu với thiết kế vô cùng độc đáo với một hình ảnh thân thiện của đôi bàn tay mang màu sắc của sức sống Hành Tinh Xanh và sức sống của vạn vật sống trên nó. Hai hành lang của cây cầu Vàng ở Đà Nẵng được phủ lớp màu vàng mạnh mẽ.

cay-cau-vang-da-nang-va-nhung-dieu-doc-dao-ban-da-biet-chua_2.jpg

Chà chà quả là một địa điểm check in mới trên đỉnh Bà Nà cực kì thú vị phải không nào!!!Có người hứa hẹn kiếm nhiều tiền để book được một tấm vé đến đây sống ảo. Có người tag tên người thân bạn bè lên lịch một ngày không xa, rủ nhau, hò hẹn cùng được đến Cầu Vàng sống ảo.Hay thậm chí là các tín đồ đi phượt, những con người mà đối với họ Đà Nẵng và các địa danh ở đây là một nơi quá quen thuộc cũng háo hức muốn đến chiêm ngưỡng cây cầu Vàng Đà Nẵng mới toanh thú vị này cho dù họ đã quá quen thuộc với Đà Nẵng.
cay-cau-vang-da-nang-va-nhung-dieu-doc-dao-ban-da-biet-chua_1.jpg

Đặc biệt hơn nữa là bên cạnh những cảm giác thích thú đi trên cây cầu, bạn còn tìm được những tầm nhìn độc đáo không góc chết cho riêng tấm hình sống ảo của bạn.<3

Video về cây cầu Vàng Đà Nẵng <3
Flycam Golden Brigde
Nguồn: Youtube

@Sophie Vương @Bé Nai Dễ Thương @hoa du @hip2608 @Diệp Ngọc Tuyên @Coco99 @Tống Huy @Cô Bé Mặt Trăng @Kirigaya Kazuto. @Shmily Karry's @Kuroko - chan @The Joker @Hồ Nhi @nguyễn nhất mai <Yến Vy>
Chời ơi muốn đi chỗ này lâu rồi mà chưa có dịp :(

• Like
Reactions: Trương Hoài Nam

Trương Hoài Nam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng ba 2018
773
1,258
171
Quảng Ngãi
THCS Nguyễn Trãi
ừ, chị có đứa bạn nó vừa lên xe đã say mềm người rồi >.<...mỗi năm đi 1-2 lần, quan trọng là vui vẻ, giải tỏa stress là đc chứ đâu cần phải đến những nơi nổi tiếng, sang trọng :D
Mà bây giờ có nhiều địa điểm mới lạ lắm, chỉ cần xách balo lên và đi thôi :D
Giống thằng bạn em nó lên xe đi vào Thành phố HCM đi được 1 đoạn là nó xuống xe điện mẹ nó chở về tụi bạn nó kể mà em thấy hài :D

• Like
Reactions: hip2608

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
Giống thằng bạn em nó lên xe đi vào Thành phố HCM đi được 1 đoạn là nó xuống xe điện mẹ nó chở về tụi bạn nó kể mà em thấy hài :D
à, kể về việc đi du lịch thì e biết đến trò chơi mạo hiểm Thảm bay hay Apollo ko? lúc chị chơi thì có 1 ông đi cùng bạn gái mà ông ấy khóc rồi la hét điên loạn :)

• Like

Trương Hoài Nam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng ba 2018
773
1,258
171
Quảng Ngãi
THCS Nguyễn Trãi
Tầm vóc
Sự vĩ đại
.....
Tớ chấm Landmark 81 nhé
Ở đây mình sẽ không so sánh cái nào với cái nào vì tùy sở thích của mỗi người thì cái này sẽ đẹp hơn trong mắt họ rồi sao.
Mà sao bạn thích Landmark 81 thế. Bạn đã từng đi đến chỗ này chưa???

• Like
Reactions: Nguyễn Khoa

Nguyễn Khoa

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng năm 2014
601
858
216
Hà Nội
THPT - Đại học
Ở đây mình sẽ không so sánh cái nào với cái nào vì tùy sở thích của mỗi người thì cái này sẽ đẹp hơn trong mắt họ rồi sao.
Mà sao bạn thích Landmark 81 thế. Bạn đã từng đi đến chỗ này chưa???
Mình Hà Nội muốn đến cũng khó lắm
hì hì
Nhưng đây chính là công trình đưa tên tuổi của toà nhà cao nhất VN vươn ra thế giới
Rất đáng tự hào đó phải không

Trương Hoài Nam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng ba 2018
773
1,258
171
Quảng Ngãi
THCS Nguyễn Trãi
Mình Hà Nội muốn đến cũng khó lắm
hì hì
Nhưng đây chính là công trình đưa tên tuổi của toà nhà cao nhất VN vươn ra thế giới
Rất đáng tự hào đó phải không
Ừm rất đáng tự hào nếu có cơ hội để mình tìm hiểu về Landmark 81 rồi đăng 1 topic cho mọi người cùng biết :)

• Like
Reactions: Nguyễn Khoa

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
Em chưa từng biết đến và cũng chưa nghe nó là biểu tượng mới của Sài Gòn... chị hip biết nhiều thứ quá :D Hâm mộ hihi
à, thôi thì cũng ko cần biết nhiều đâu e...làm 1 chuyến đi Cầu vàng rồi vào Sài Gòn, cuối cùng ra Hà Nội quẩy cùng team Hà Nội là đc rồi e ạ....@Nguyễn Khoa bạn Hà Nội nhỉ? :D

• Like
Top Bottom