[DLKN]Trường Quốc Học Huế

M

mrs.english

@chuotnhat:chương trình học cũng thế thôi nhưng...vô học rồi bik ;))
@H.Anh:coi chừng nghe ;)).Coi cắt tiết được ko :))
Cứ tự nhiên.Trường ta bảo vệ nhiều lắm ;;)

@Mít thúi:đừng a dua ;;)

A

anh_anh_1321

@chuotnhat:chương trình học cũng thế thôi nhưng...vô học rồi bik ;))
@H.Anh:coi chừng nghe ;)).Coi cắt tiết được ko :))
Cứ tự nhiên.Trường ta bảo vệ nhiều lắm ;;)

@Mít thúi:đừng a dua ;;)

bà mà học thì có lẽ ko nặng = tui mô, 1 tuần bà mấy tiết, tui có 35 tiết lận (1 tuần cứ chạy vô chạy ra hoài, tính ra 1 tuần mất 5.000 gửi xe :(( )
à mà để mai tui đem kéo đi xem cắt tiết đc ko nhá :))
tui mặc bảo vệ trường bà, kéo cả tập thể 10 toán đi luôn xem phá đc ko :))

T

thuyhoa17

trời ơi, thi vào học trường Quốc Học khó òm, mấy đứa bạn tớ thi vào mà rớt đụi đụi. Tội nghiệp. Cho hỏi bạn mrs.english là có biết bạn nào tên là tường vi học lớp 10 trong trường bạn không rứa.

D

doigiaythuytinh

Mà hình như trường QUốc Học được lên trường chuyên rồi thì phải
HÌnh như là THPT chuyên Quoocs học
CHúc mừng nghén

S

shirafune

Ừm, sau này tớ sẽ cố vô cho bằng được trường Quốc Học. Mẹ tớ dạy văn ở đó đấy!
Năm sau Quốc Học sẽ thành trường chuyên. Số lớp Phổ thông chỉ chiếm 20% tất cả thôi.
Chúc những ai yêu Quốc Học sẽ thi đậu nha!

M

mrs.english

@Thiên sứ:Có quen 1 đứa,hình như học lớp 10/4

@doigiaythuytinh:lên trường chuyên rùi,năm sau chỉ có 2 lớp 10 phổ thông :-S

@shirafune:Em ghi "Đến từ:Hueco Mundo".Em có học Anh văn ở đó hả

T

thuyhoa17

tớ nghe nói, trường Quốc Học năm nào cũng tốt nghệp THPT 100% phải ko vậy bạn.

M

mihiro

Nơi ấy nổi tiếng thật, nhưng mihiro chưa đi Huế bao giờ nên chưa dc tận mắt thấy ^^

T

thuyhoa17

Bạn mrs.english ơi, tớ thấy trường Quốc học và trường Hai Bà Trưng ở cạnh nhau và cũng có đặc điểm bên ngoài giống nhau như: cùng là màu đỏ, rất rộng...... Ở trường Quốc hocj thì có cái ông gì ở giữa nên cũng có thể biết. Nhưng nếu không có bức tượng và cổng trường thì cũng không thể nào mà nhận ra dễ dàng được.
Bạn có thể cho tớ và mọi người cùng biết đặc điểm nhận biết dễ dàng của 2 trường này được ko vậy(trừ cổng trường và bức tượng)
Cảm ơn bạn.

M

mrs.english

Đặc điểm nhận dạng của Quốc [mới] Học và Hai Bà Trưng [Trợn] ;)) là

1.Xét cái hàng rào đi. Ở HBT, từng ô hàng rào là những vòng tròn, QH là hoa văn hình vuông. QH có màu đỏ đậm hơn HBT. Trừ cổng trường, mấy mặt của QH đều có rêu bám, HBT có vẻ sạch hơn :D
2.Cây cối: QH có 2 cây phong ;)) và rất, rất nhiều điệp anh đào [mùa ni hắn cũng nở rồi]. HBT thì ko rõ lắm, hình như bằng lăng.
À, cái tượng đó là tượng anh Nguyễn Tất Thành chơ ko phải là cái ông mô
3. HBT thì có mấy ô cửa có chỗ ngồi trước cổng, QH ko có :D

Mình mới vô trường HBT 2 lần là hồi thi tuyển cấp 2 vs cấp 3 thôi nên ko nhớ rõ lắm. Bạn có thể nêu rõ chi tiết bên HBT, mình sẽ so sánh với QH

P

phamminhkhoi

Trước rày vào Huế bao lần mà cứ tưởng 2 cái trường ni là một=))

Khổ thế=))

Nhìn ra thì cái Quốc Học Huế đẹp hơn: Uy nghi, bề thế, cổ kính....:)) cái kia hem đẹp bằng;))

M

mrs.english

Ôi mẹ ơi, 2 cái trường ni hắn cách nhau 1 con đường, màu sắc cũng ko giống nhau chưa kể có cái bảng tên trường rứa mà "tưởng"
À à, QH khác HBT ở 1 điểm nữa là trước cổng QH có tấm biển "Di tích văn hóa" ;;)

V

vjtran

tham gia tý! hình như theo mềnh đc biết thì hùi xưa Quốc Học là trường Nam sinh, ngay bên Hai Bà Trưng là trường nữ sinh mờ (còn gọi là trường Đồng Khánh) thía nên mới có bài thơ nữ sinh đồng khánh ngày xưa phải hôn! Túm lại là cô của mềnh kể lại với đầy tự hào rằng cô là nữ sinh đồng khánh đêý! hé hé, răng chừ không còn trường nữ với trường nam như xưa nữan hêy`?

C

chichchoecuoi

hi hi vô huế chộ trường QH rồi mà mới dòm ở ngoài
ko ngờ ở bên trong đệp như ri.Biết rứa nhủ bạn đưa đi coi rồi tiếc quá.

P

pisces.uirgo

cảnh " trong sương " cứ như bên Tây í. Cảnh hoa đào đẹp hơn Nhật Bản, mấy cây xanh trường nì được chăm sóc kĩ ghê

haiz, nhìn bên ngoài thì như chùa, vào trong ngất ngây.....sướng thật

H

hoa_giot_tuyet

ôi mục tiêu phấn đấu của em má ơi :x
à mà lúc đầu em cũng tuởng hai truờng QH và HBT là một, sau nhìn lại mới thấy... (cái này là hồi bé tưởng ;))
Đi qua đi lại cái đường Lê Lợi mới thấy :))

M

mrs.english

@ chichchoecuoi: cái bạn ni, răng ko vô đi, trường có khóa cổng mô, vô coi ;))
@ pisces.uirgo: mấy cái cây nớ tốt tươi là nhờ có người chăm sóc hắn, nhờ người quét lá rụng ;))
@ hoa_giot_tuyet: :)

C

chichchoecuoi

định vô mấy lần rồi nhưng cứ quên hay là gặp vấn đề chi đó cuối cùng chừ có vô dc mô.tiếc.............
ko biết khi mô mới dc vô huế lại nếu dc vô huế phải đi coi mới dc

Top Bottom