Cuộc sống Định hướng, nghề nghiệp???

Nature Universe

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
80
209
51
Phú Thọ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Chào mọi người! Năm nay mình lên lớp 9 (cuối cấp rồi :'<) mà vẫn không biết bản thân muốn thi khối gì , làm nghề gì?
Mọi người có thể tư vấn cho mình được không?
maytinhaoctcHmmm cái này thì bạn sẽ dành ra một khoảng thời gian tìm một không gian nào đó, làm những điều mình cảm thấy mình thích nó, thử trải nghiệm các cảm giác về nghề nghiệp. Nghe bản nhạc mình thích,... Tóm lại làm điều bản thân thấy vui vẻ sau đó hãy đi trải nghiệm, làm 10-20 bài tập Toán, Lý, Hoá, Sinh, Văn,... Tìm xem ở các môn đó, trải nghiệm nào thấy đáng nhớ nhất, thú vị nhất. Có thể lấy crush làm động lực làm, một lần nhớ là một lần làm! Rồi dần dần, bạn sẽ tìm thấy điều mình thích thôi!! Cố lên

Last edited:
  • Love
Reactions: Nature Universe

Nature Universe

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
80
209
51
Phú Thọ
Hmmm cái này thì bạn sẽ dành ra một khoảng thời gian tìm một không gian nào đó, làm những điều mình cảm thấy mình thích nó, thử trỉ nghiệm các cảm giác về nghề nghiệp. Nghe bản nhạc mình thích,... Tóm lại làm điều bản thân thấy vui vẻ sau đó hãy đi trải nghiệm, làm 10-20 bài tập Toán, Lý, Hoá, Sinh, Văn,... Tìm xem ở các môn đó, trải nghiệm nào thấy đáng nhớ nhất, thú vị nhất. Có thể lấy crush làm động lực làm, một lần nhớ là một lần làm! Rồi dần dần, bạn sẽ tìm thấy điều mình thích thôi!! Cố lên
Nguyễn Ánh NguyệtEm cảm ơn ạ!! Nhưng mà em không có crush gì đó ạ :'DDD

Top Bottom