Hỏi-Đáp Định hướng môn học

huyenhuyen5a12

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
829
929
146
16
Thái Bình
THCS Lê Danh Phương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạ chào mọi người ạ, em vừa mới kết thúc kì thi tuyển sinh và bây giờ em đang muốn học trước cho lớp 10 vì năm nay 2k7 thay sách em thấy bảo có phần khó hơn. Em theo chuyên Toán không biết lớp 10 sẽ có những gì thay đổi và mình nên tập trung vào phần kiến thức nào ạ, anh chị có thể cho em xin 1 vài lời khuyên và nếu có thể thì một số loại sách để học trước được không ạ. Em cảm ơn!

7 1 2 5

Cựu TMod Toán
Thành viên
19 Tháng một 2019
6,871
11,476
1,141
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
Dạ chào mọi người ạ, em vừa mới kết thúc kì thi tuyển sinh và bây giờ em đang muốn học trước cho lớp 10 vì năm nay 2k7 thay sách em thấy bảo có phần khó hơn. Em theo chuyên Toán không biết lớp 10 sẽ có những gì thay đổi và mình nên tập trung vào phần kiến thức nào ạ, anh chị có thể cho em xin 1 vài lời khuyên và nếu có thể thì một số loại sách để học trước được không ạ. Em cảm ơn!
huyenhuyen5a12Theo như chúng mình cập nhật chương trình lớp 10 theo sách mới thì chương trình mới có thêm [imath]2[/imath] phần là phần Thống kê (chương V) và phần Tổ hợp xác suất (chương VIII + IX). Nhưng mà nếu bạn học chuyên Toán thì khả năng cao là phần Thống kê sẽ không cần tập trung nhiều và phần Tổ hợp xác suất sẽ được tập trung nhiều hơn. Phần này ở chương trình cũ thì nằm ở chương trình lớp 11 nên bạn có thể tham khảo sách giáo khoa cũng như sách vở của anh chị khóa trước để học nhé.

Top Bottom