[Điều chế]giúp mình với.Gấp lắm rồi

L

lion_hadong

bạn dùng để làm gì nhỉ .điều chế khí clo mình dung MnO2 với HCl la ok. hidro thi h2so4 loang voi sat cai con lai ma dieu che kho can than la no ngay ko nen lam

D

domtomboy

thử cho Ag qua hh khí này

Cl2 bị p/u sau đó để ngoài không khí thì nó lại bị phân huỷ ra

còn lại H2 và N2 thì dùng pp vật lí. cái gi mà cho vào H2o tạo áp suất gj gj dấy

:) k biết có nhớ nhầm k?

V

vo_thanh_luan

theo minh lấy h2 cho tác dụng với CuO còn lại cl2+n2 sụt qua nuớc loại được n2 còn lai hcl+hclo làm khô hết nước hay gì ấy

L

lovelybones311

theo minh lấy h2 cho tác dụng với CuO còn lại cl2+n2 sụt qua nuớc loại được n2 còn lai hcl+hclo làm khô hết nước hay gì ấy
pư giữa Cl2 với H2O là pư 2 chiều nên cũng chưa chắc lắm đâu
thử cho Ag qua hh khí này

Cl2 bị p/u sau đó để ngoài không khí thì nó lại bị phân huỷ ra

còn lại H2 và N2 thì dùng pp vật lí. cái gi mà cho vào H2o tạo áp suất gj gj dấy

:) k biết có nhớ nhầm k?
cái này chỉ là tách Cl2 thôi.N2 với H2 bỏ đi mà bạn

bạn dùng để làm gì nhỉ .điều chế khí clo mình dung MnO2 với HCl la ok. hidro thi h2so4 loang voi sat cai con lai ma dieu che kho can than la no ngay ko nen lam
biết sao được,bài tập nó bắt làm thế đó bạn

P

phuc9bhytq

cho hỗn hợp ra ánh sáng. cho thêm H2 vào hỗn hợp để phản ứng sảy ra. thổi hỗn hộp vào nước thu được dd HCl . cho NaOH vào dd được dd NaCl. đem điện phân dd có màng ngăn xốp thu được khí Cl2 ở cực dương;););)

C

cubon009

Pan xem cach nay co dc ko!
Vi nguyen tu khoi cua Cl2 nangh hon nghieu lan hai chat kia va nanng hon khongh khi
Vi vay, de tach Cl2 ra khoi hon hop...thi ta chi phai lat up binh, roi Cl2 se do ra...

Top Bottom