Điền vào chỗ trống

L

lionwind91

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chọn phương án phù hợp để hoàn thành câu sau đây: The younger you are, ...............it is to learn.
  • easier
  • you are easier
  • the easier
  • the easy
co ai vui long giai thích cho mình tại sao lại ko chọn easier nhỉ .......mà lại chon the easy .......tại mình thấy có chủ ngữ là it is rồi
bn chú ý cách đặt tiêu đề tôi đã sửa giúp bn rồi đó

Last edited by a moderator:
G

glib_girl

Chọn phương án phù hợp để hoàn thành câu sau đây: The younger you are, ...............it is to learn.
  • easier
  • you are easier
  • the easier
  • the easy
Bạn ơi, ở đây không chọn easier, cũng không dùng the easy được, mà phải dùng the easier.

Đây là cấu trúc so sánh kép, dịch là "càng....càng....", nó có form là:
The + adj ở dạng so sánh hơn (thêm đuôi er hoặc more đó bạn) + clause 1, the + adj cũng ở dạng so sánh hơn + clause 2.

Bạn hiểu rồi chứ, câu trên sẽ dịch là: Càng trẻ tuổi thì khả năng học tập của bạn càng dễ. (dịch xuôi thế cho bạn dễ hiểu :)

B

babykh0cnhe

• easier
  • you are easier
  • the easier
  • the easy
Bạn ơi, ở đây không chọn easier, cũng không dùng the easy được, mà phải dùng the easier.

Đây là cấu trúc so sánh kép, dịch là "càng....càng....", nó có form là:
The + adj ở dạng so sánh hơn (thêm đuôi er hoặc more đó bạn) + clause 1, the + adj cũng ở dạng so sánh hơn + clause 2.

Bạn hiểu rồi chứ, câu trên sẽ dịch là: Càng trẻ tuổi thì khả năng học tập của bạn càng dễ. (dịch xuôi thế cho bạn dễ hiểu :)
đồng ý với bạn
mình bổ sung thêm nếu là tính từ dài vần thì công thức so sánh kép sẽ là
The + more + adj/adv (dài vần)+ clause 1, the+ more + adj/ adv (dài vần) + clause 2
đấy gọi là so sánh kép hai mệnh đề

D

diepanh190

ai giup minh bai nay voi minh thank nhieu:)|:confused:
(de bai la put the following verbs in simple present):-SS
1 the swimming bath ........(open) at 9.00 and ..........(close) at 18.30 everyday:-SS
2 what time ..............(the banks close) in England?b-(@-):(
bn chú ý viết bài có dấu nhé( đó là quy định của diễn đàn thanks

T

tranthuha93

1 the swimming bath ........(open) at 9.00 and ..........(close) at 18.30 everyday:-SS
\Rightarrowopens=========closes
câu này thấy everyday( dấu hiệu của thì hiện tại đơn nên chia như bình thường thôi:)
2 what time ..............(the banks close) in England?b-(@-):(
\Rightarrowdoes the banks close

Top Bottom