English THCS Điền vào chỗ trống

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
21. Work
25. Bought
30. Had worked

câu 21. Cấu trúc là would rather + V(bare) nhé b.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
câu 21. Cấu trúc là would rather + V(bare) nhé b.
nhưng mà xđấy là nguyên v thoi còn đây trc nó còn có S cơ nên mik nghĩ cấu trúc là
S+would rather+S+V-qkđ
Cấu trúc của nó là như này:
S + would rather (‘d rather) + V
S + would rather + S + Ved/ V2/ didn’t V

Vì câu trên có chủ ngữ nên sau "would rather" nên chia thì quá khứ đơn. That có hay không cũng được :>

Câu 25 mình nghĩ là have bought. Câu này sense của mình nó bảo thế chứ mình cũng không giải thích được =)) Nhưng theo mình hiểu thì nó là hành động xảy ra ở quá khứ và kết quả ở hiện tại, nên chia hiện tại hoàn thành nhé :>

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
Cấu trúc của nó là như này:
S + would rather (‘d rather) + V
S + would rather + S + Ved/ V2/ didn’t V

Vì câu trên có chủ ngữ nên sau "would rather" nên chia thì quá khứ đơn. That có hay không cũng được :>

Câu 25 mình nghĩ là have bought. Câu này sense của mình nó bảo thế chứ mình cũng không giải thích được =)) Nhưng theo mình hiểu thì nó là hành động xảy ra ở quá khứ và kết quả ở hiện tại, nên chia hiện tại hoàn thành nhé :>
Câu 29 ấy ạ. Em thấy hơi cấn,biết là có dấu hiệu for ages rồi nma have waited nó cứ...

nhưng có thể có that hay ko cx đc mà nên mik nghĩ cấu trúc vx như của mik :)))))
Ừm đúng rồi nha nãy vội quá nhầm.(Nma chú ý ngôn ngữ nha,hạn chế teencode vì nó khó đọc)

Bạch Tử Phong

Học sinh
Thành viên
18 Tháng mười 2020
42
47
21
Hà Nam
THPT CHUYÊN BIÊN HÒA và TRẦN PHÚ
Câu 29 ấy ạ. Em thấy hơi cấn,biết là có dấu hiệu for ages rồi nma have waited nó cứ...

Ừm đúng rồi nha nãy vội quá nhầm.(Nma chú ý ngôn ngữ nha,hạn chế teencode vì nó khó đọc)
thế còn câu 29 theo bạn thì vt như nào nếu ko vt have waited .

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
29 theo chị nó là waiting - wait - come nhé
Và câu này sai đề rồi =)) three chứ không phải there nhé.
For ages đơn giản là for a long time, ở đây dùng HTTT nó có vẻ đúng ngữ pháp đấy, nhưng mà chỗ này nó chỉ nhấn mạnh vấn đề "Chờ lâu ơi là lâu" chứ không nhấn mạnh vấn đề thời gian

Top Bottom