Tâm sự điện giật

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi mình bị thế này nhiều lần lắm rồi
Chỉ một khoảnh khắc ngắn ngủi thôi có lần vô tình chạm vào tay của bạn giống như có một dòng điện truyền vào hai đứa ai cũng thấy đau thử đụng lại thì không có gì xảy ra cả
Thế là sao nhỉ , không biết có ai bị giống mình chưa ta ?

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hi bạn!
Theo mình thì chắc một là do não chưa phản ứng kịp (Chạm vào đầu tay thấy tay nó tê tê ) nên cảm giác như bị điện giật.
2 là do mặc áo bông, áo có lông, trời hanh khô, bạn ngồi phòng điều hoà nên.......
- Đoán thôi, sai thì .... :) -

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười 2018
180
156
36
Quảng Trị
THCS - THPT Cồn Tiên
Các bạn ơi mình bị thế này nhiều lần lắm rồi
Chỉ một khoảnh khắc ngắn ngủi thôi có lần vô tình chạm vào tay của bạn giống như có một dòng điện truyền vào hai đứa ai cũng thấy đau thử đụng lại thì không có gì xảy ra cả
Thế là sao nhỉ , không biết có ai bị giống mình chưa ta ?
Hồi cấp 1, bọn mình học tin một máy nhiều người, khi tay, tai, đầu...của bọn tớ chạm nhau cũng bị giật. :) Lý do thì mình ko biết :>

B.N.P.Thảo

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2018
791
930
146
Bình Thuận
THCS Tân Nghĩa
Em từng đọc trong conan là khi mình có đụng chạm vật gì nhiều lần mà không giải phóng nó đi thù nó tích điện lâu ngày gây giật nhẹ

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Theo mình là do não của 2 bạn đều không phản ứng kịp, nên khi các bạn chạm vào nhau cảm thấy tê tê giống như điện giật.
Nếu không phải thì chắc là do các bạn mặc áo bông, áo sợi len (áo sợi len có khả năng dẫn điện) mà ngồi trong phòng khi trời khô hay trời lạnh thì sẽ xảy ra

Top Bottom