Diễn đàn tròn 1 tuổi - Lời cám ơn tới toàn th�

Status
Không mở trả lời sau này.
M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn thành viên diễn đàn,

Vậy là một năm đã trôi qua kể từ ngày diễn đàn được thành lập. Từ một con số không rồi phát triển thành một trong những diễn đàn lớn nhất dành riêng cho các bạn học sinh như ngày hôm nay, tất cả là đều nhờ sự đóng góp của các bạn. Một năm, bao thăng trầm đã qua, từ những lớp học khuya ôn thi ĐH, những sự kiện thu hút toàn diễn đàn cho đến những ngậm ngùi chia tay…

Trong con đường phát triển của diễn đàn, thật thiếu sót nếu không nhắc đến những người quản trị - moderator. Trong khi ban điều hành bận rộn với những công việc thường ngày, việc trong forum bất quá chỉ dừng ở "chỉ tay năm ngón" và trong khi nhiều “thường dân áo vải” say mê tán dóc và hì hụi spam thì các mod vùi đầu vào những công việc quản trị không tên: tổ chức thu xếp lại box, xóa bài viết không liên quan, sửa lỗi tên chủ đề, nhắc nhở các thành viên vi phạm nội quy… Nhân dịp này, Ban điều hành xin gửi lời cám ơn tới các moderator. Nếu không có những đóng góp thầm lặng để giữ gìn kỉ cương, ổn định trật tự của mọi người trong một năm qua, có lẽ chúng ta đã không có một diễn đàn.

Ban điều hành cũng xin gửi lời cám ơn chân thành tới các bậc "tiền bối", những người đã rời ghế nhà trường, đã tham gia, đã đóng góp, đã hòa mình vào diễn đàn để truyền đạt kinh nghiệm, hướng dẫn bậc “hậu bối” học tập, vui chơi. Những vấn đề về học tập, những lời khuyên cho rắc rối thường ngày tuổi học sinh… chắc chắn sẽ còn đi theo các em trong quãng đường dài phía trước.

Và hơn tất cả, ban điều hành xin cám ơn các bạn thành viên trong diễn đàn. Tuy có đôi lúc spam chẳng ngơi tay, tuy có đôi lúc quậy phá không mệt mỏi... khiến các mod thêm công thêm việc nhưng tình cảm, công sức và đóng góp của các bạn cho diễn đàn quả thật… rất nhiều (nhiều quá, moderator không biết dùng từ ngữ thế nào để mô tả nữa ^^).

Ban điều hành mong rằng, bước vào tuổi mới diễn đàn của chúng ta sẽ có những bước phát triển mới, học tập hăng say hơn, vui chơi đúng nghĩa hơn và luôn giữ được bản sắc của mình: thật thân thiện, thật hòa đồng - “ấn tượng đầu tiên của tôi về học mãi la` lần đầu tiên tôi vào diên đàn, chào đúng 1 câu ma` gần chục người chào lại rất thân thiện xong rồi mọi người nói chuyện rất nhiệt tình nữa.....thấy rất chi la vui..”. Và chỉ có sự đóng của các bạn, những thành viên trong diễn đàn, những thành viên của ngôi nhà “ảo mà không ảo”, điều này mới trở thành hiện thực.

Một lần nữa, ban điều hành chân thành cám ơn tất cả các bạn, chúc các bạn có một năm thật thành công và mong các bạn luôn đồng hành cùng diễn đàn trên con đường phía trước.

Thay mặt ban điều hành diễn đàn,

Moderator

Last edited by a moderator:
S

senorita

4rum sang tuổi mới hy vọng sẽ có những bước chuyển mới

Một năm để nhìn lại những gì đã được và chưa được

Em mong ban quản trị cũng như tất cả các mem hãy dành 1 chút thời gian để suy nghĩ xem mình đã thật sự làm được gì cho 4rum ?Tự rút ra bài học và ngày càng đóng góp cho 4rum nhìu hơn nữa nhé >:D<

Chào thân ái !

H

hoanghaily

Mừng 4rum bước sang tuổi mới những phong trào và hoạt động học tập hãy cụ thể hóa bằng hành động và kết quả nhé. Chúc mọi người thành công :)

T

tieuvuonggia_hamhoc

Mừng hocmai thêm 1 tuổi ,
Mừng hocmai thêm những điều hay và mới ,
Mừng hocmai thêm ............. =))

H

huongdiep

Ve vẻ vè ve
Nghe vè tớ kể
Một diễn đàn trẻ
Giúp bạn, giúp tôi
Trao đổi kiến thức
Học hành hăng say
Cho đến hôm nay
Vừa tròn một tuổi
Tớ ngồi suốt buổi
Chẳng viết được chi
Thôi thì tớ kể
Chuyện nhà fo-rum
Nào là toán, lý
Sử, địa, hóa, văn
Kết bạn trăm miền
Từ Nam đến Bắc
Với những cuộc thi
Đi tìm bút trẻ
Cùng nhau chia sẻ
Lẽ sống yêu thương
Vương chút chân thành
Tâm sự 9X
Nhưng tớ vẫn thích
Olympic- Ams
Làm bài trực tuyến
Thư viện đề thi
Tú tài thời đại
Đến với hocmai
Chia sẻ yêu thương
Kết nối trái tim
Kiếm tìm kiến thức
Cùng nhau nỗ lực
Xây dưng website
Vì một ngày mai
Thành công hướng tới

**********huongdiep*********

Bài vè này tớ làm đúng ngày mà hocmai.vn tròn một tuổi.... Thay cho lời muốn nói

B

bonjour

Những điều Học Mãi đã mang đến cho tôi
Những Người Bạn Lớn
Nhớ ngày đầu tham gia Học Mãi , tôi vẫn chưa biết 2 từ "diễn đàn" là gì. Một phần là vì trình độ vi tính siêu "gà" , phần nữa là chẳng mấy khi lên mạng ( cho dù nhà là quán Internet ).

Một lần tò mò , thử click vào mục diễn đàn ( bên dưới phần đăng nhập một tí ấy ^^ ) . Ngó nghiêng , ngó nghiêng qua các Box , thấy các bạn trên 4rum giỏi quá , nào là lớp phó , tổ trưởng ... đặc biệt là tramngan - chức vụ cao ngất ngưởng nhất 4rum ^^~. Lúc đầu cũng chẳng hiểu vì sao các bạn ý làm được như thế , cũng chẳng hiểu các thuật ngữ "spam" , "câu bài" , ... là gì cả :D . Dần dà , cũng vào post mấy bài bình luận , cũng tham gia đấu khẩu ( tuy thời gian đầu còn khá mờ nhạt ) rồi lại thấy mình đc "thăng chức" bàn trưởng ^^~. Và cũng dần dà đã quen được hầu hết các chức năng của diễn đàn. Và cũng nghĩ là : Hay thật đấy , đúng là mấy anh chị này giỏi thật . Hì hì ~^^~

Cứ thế theo gót các bạn đi "spam" ;)) mà đặc biệt là ông lemahu (hôm trc' chat với mình , ông ý bảo : Anh quên pass rồi , không vào đc :(( =.= Hùng hâm ) , rồi 7124119 ( bà Trang - vợ của ngunhathcm :)) ) , anh amaranth ( anh còn nhớ trận đấu ... thơ của anh với anh Gà chứ ^^ ) , ... Qua anh Hùng lại quen anh Thắng -anhcute , rồi qua roomchat của anh Thắng lại quen nobita252 ;)) ... Có thể nói là bây giờ tôi cũng đã quen với hầu hết mem Học Mãi hay ghé 4rum :)

Nhiều người nói : Mạng ảo lắm ! Nhưng với tôi , Internet không hề ảo . Tôi đã quen rất nhiều người bạn qua Internet , không chỉ trên diễn đàn mình , cả trên các Gameonline , Yahoo , ... Tôi chưa hề bị "những người bạn" lừa dối tôi ( dĩ nhiên chuyện "không thật" trên mạng tôi cũng đã gặp nhưng họ chỉ là những cơn Gió lạ thôi ngang qua mà thôi :) ). Và tôi đã gặp được những người bạn thật sự trên diễn đàn này. Hơn 18 năm qua , điều tôi cảm thấy may mắn hơn những người khác , không chỉ bởi 1 gia đình hạnh phúc mà đó còn là những người bạn chân thành .

Tôi vẫn luôn tin rằng : tình bạn của chúng ta vẫn mãi đẹp như vậy và không bao giờ thay đổi , dù tôi chưa và có thể không bao giờ đc gặp các bạn . Tôi yêu các bạn

Kho kiến thức bổ ích
Vào trang chủ , cũng hí hoáy làm đề , tuy điểm không cao , tuy nhiều lần tức phát khóc khi vẫn cứ giậm chân ở con 7 mà chưa leo nổi lên 8 nhưng vẫn cứ tiếp tục làm . Làm xong thì tự thưởng cho mình những giờ phút "spam" (8-}) hết sức thoải mái trên 4rum.

Nhớ hồi đầu , vào diễn đàn chẳng thiết xem những box học tập đâu , chỉ nhăm nhe vào "kết bạn" này, "thư giãn" này , sau đấy bị anh Hùng dụ dỗ vào "tâm sự" này ^^~. Hi hi

Một hôm ghé qua mấy box Toán - Lý - Hóa , thấy các mem ở đấy giỏi khủng khiếp , trình độ mình đúng là chỉ bằng 1/5 của các bạn ý thế là lại ... chạy mất dép :)) không dám vào nữa. Nhưng mà có bài khó lại thỉnh thoảng mò vào nhờ giúp đỡ :p. Hồi ý thấy khâm phục cái bạn vipduongonline lắm , người đâu mà giỏi ác chiến , mấy lần đứng đầu bảng "nhất tuần" , nghĩ mà mình kém thế này , làm sao đỗ được đây . Thế là lại cắm đầu vào học tiếp :p .

Học Mãi không chỉ cho tôi những kiến thức bổ ích mà còn giúp tôi lấy lại hướng đi cho chính mình trong lúc khó khăn của đời học sinh. Thực sự hồi đó tôi rất ghét học vì không được chọn trường theo đúng nguyện vọng của mình , cái trường mà theo tôi nghĩ "Ai thi mà chẳng đỗ" . Giờ mới biết mình ngốc lắm , học là để cho bản thân , ghét học là hỏng hẳn luôn . Và chính Học Mãi đã làm tôi nhận ra mục tiêu đó :)

Những gì tôi làm được cho Học Mãi
Tôi đã "cống hiến" cho diễn đàn một khối lượng khá lớn ... những bài spam :)) . Có lẽ đây là cống hiến quan trọng nhất đây , hi hi.
Là mod box Tiếng Pháp THPT , Pháp luật , nhưng vẫn chưa làm được gì cho cả 2 . Đã nói với anh Mun là sẽ cố gắng làm , nhưng xem ra vẫn chưa làm được gì :( . Anh Mun ơi em xin lỗi anh nhé.

--------------------Đôi dòng cảm nghĩ---------------------

Thế đấy , những gì diễn đàn mang lại cho tôi quá lớn , mà tôi thì chưa làm gì được cho diễn đàn.

Hôm nay sinh nhật Học Mãi , định lên mạng lúc đêm , lợi dụng chức vụ (8-}) để làm cái Thông báo toàn thể mà bố không cho onl muộn :((

Chúc Học Mãi luôn tươi trẻ , năng động , vững mạnh và thành công .
Chúc các mem Học Mãi học tập tốt , tìm được những người bạn học tuyệt vời cà gắn bó với diễn đàn thân yêu.
Chúc Admins , Mods luôn mạnh khỏe và hoàn thành tốt công việc .
Chúc cho bạn Bon (;))) luôn hạnh phúc bên ngôi nhà thứ 2 duy nhất của mình .

:x :x :x ßøñ™ :x :x :x

Z

zonzon90

những gì mà Zon định nói thì Bon đã nói hết cả rồi

hơn 1 gia đình,nơi đó là HM.vn cùng những người bạn của Zon

N

ngoisaotim

Mọi người có biết ko, có lẽ người phải gửi lời cảm ơn là em chớ ko phải HM. Khi mà Học mãi đã cho em quá nhiều, và em thì chưa làm được gì cả cho HM. Từ một cô bé quá "vô tư", ko biết suy nghĩ, đến khi vào HM, em nhận ra mình đã trưởng thành hơn nhiều, có suy nghĩ và có trách nhiệm hơn, ít nhất là với chính bản thân mình.

1

153

em spam tí nhé cả nhà ..........
hihi..........:))
CHÚC NHÀ MÌNH SANG TUỔI MỚI CÓ NHIỀU CÁI MỚI .............

A

ancksunamun

Em xin cảm ơn học mãi rất nhiều.
nhờ học mãi em đã có được rất nhiều kiến thức bổ ích và 1 kho công thức nhanh của anh Sống lạc quan để lại (cái này đặc biệt cảm ơn anh Sống :), trao đổi hỏi han rất nhiều điều chưa hiểu, chưa biết, đặc biệt còn quen được rất nhiều bạn học rất giỏi, rất tốt, thầy cô rất nhiệt tình .
Em xin cảm ơn mọi người từ mod -> mem của HM, đặc biệt là các mod box Hóa .

Tặng học mãi mấy cái bánh kem (hơi bị phong cách đấy nhá) :p

:p ngon chưa!

Last edited by a moderator:
V

vanlongthan

HOCMAI.VN - MỘT CHẶNG ĐUỜNG !

"Vũ ơi mi vào trang hocmai.vn làm đề thử đi. được lắm đó "
"rứa hả? để tau coi"

Hồi đó là đầu tháng 6, cái tháng mà tôi vẫn chưa hề lo lắng gì cho chuyện học hành. Người khác thường gọi là học "tài tử", mà thực ra thì tài tử cái j, ko học là đằng khác. Nghiện Cửu Long Tranh Bá, thậm chí thi xong Tốt nghiệp rồi vẫn còn bỏ học thêm đi chơi CL. Hồi đó ở server Đồ Long, nik là hoavanthan, sau sát nhập với Ỷ Thiên thành sever Thiên Long nên phải đổi tên, thế là đổi thành vanlongthan. Đến khi đăng ký học mãi, lấy luôn nik này - vanlongthan - pass hoavanthan ^^ Tôi đến với hocmai.vn như thế đó :)

Hồi đầu chỉ vào làm ít đề. Còn nhớ rất rõ, lần đó tôi đã cãi nhau kịch liệt với thầy giáo dạy Sinh về câu:

Trong 1 quần thể, nếu số lượng giảm chỉ còn lại một
số cá thể sông sot thì khả năng xảy ra nhiều nhất là:
A. Hồi phục
B. Sinh sản với tốc đọ nhanh
C. Diêt vong
D. Phân tán

thế mà ko ai nhịn ai. Thế nên mới vào box Sinh THPT post bài đầu tiên. Rồi kết box Sinh luôn. Tôi chăm học từ đó. Ngày nào cũng “cày” kịch liệt, toàn bộ kiến thức của cấp 3 cố gắng nhồi nhét trong vòng 1 tháng @-) Hằng ngày đều vào 4rum, mỗi box Sinh, rồi quen được nhiều người bạn thật tuyệt. Ku nobita252, thằng em chít tiệt luôn doạ del bài anh vanlong vì tội spam :D, nguyenhoai
, người bạn rất đa cảm, rồi snowhot, baokim2- đứa em pro nhất box,… Đặc biệt là Huong18vn, tư một người bạn rất thân, chúng tôi đã trở thành một đôi thực sự :) Đậu ĐH , là nhờ 4rum rất nhiều :x. Yêu 4um lắm lắm :x

SPAM - NỔI LOẠN

THời kỳ sau khi thi xong ĐH, cũng là thời kỳ Vân Long bắt đầu “tung hoành ngang dọc “ :D. Spam mọi lúc mọi nơi. Vân Long đã gặp Oibuonoi và Emcutehehe, những spammer thứ thiệt ^^ Hồi đó spam khác bây giờ, có cái kiểu spam làm thơ lung tung chả ra cái quái j mà mỗi đứa một câu rồi ghép cho nó ra bài :D, kinh dị nhất là nói chuyện như mấy thằng chợ búa. Hồi đó tôi nói năng tục tữu, chả nể nang ai. Nhớ nhất là lần “nói chuyện” với sonmoc, lethang12a3 giống như kẻ thù từ kiếp trước của nhau vậy, gặp nhau là cứ muốn “choảng”. Nhưng rồi vợ yêu huong18vn đã làm tôi thay đổi, vì thực sự tôi ko phải như thế. Một lời xin lỗi đến anh em 4rum, và đã được mọi người chấp nhận. Hồi đó rất nhiều người ghét bỏ nhưng sau đều trở thành những người bạn rất thân của vanlong : sonmoc
, lethang12a3, zinkitino
, 7124119
, tamnc,….. Yêu lím :x

PHONGVANTHAN - LỜI THÚ TỘI ĐẾN ANH EM - NHẤT LÀ ANH PHANMINHTHIEN SMEE

Chắc ai tham gia từ lâu cũng biết phongvanthan - Hải Như
. Hồi đó “chị” phongvanthan nổi lên là một spammer cực đỉnh, một đứa con gái nhõng nhẽo, ương bướng. Phongvanthan có rất nhiều đứa em ngoan, sonmoc, chini107, 7124119,… rồi rất nhiều anh dzai tốt bụng ;)) “anh” Linh crazylshg, “anh”Long longriver, “anh” anh892007
,… Ai cũng tưởng phongvanthan là một đứa con gái chính hiệu, với lại có cái ava kute nên… ;)) Thực ra, vanlongthan, và phongvanthan, chỉ là một người! Anh smee, hồi đó phongvan đã luôn khiêu chiến với anh, vì nói thật hồi đó anh “hâm” lắm :D cái này em không nói oan nhé :D, với lại em đóng gái phải đóng cho đạt nữa :D Anh thích phongvanthan , anh tán phongvan được lắm :X nếu em là một đứa con gái chắc em chết anh rồi. Anh smee
, thực sự khi em nhìn những dòng tin anh nhắn cho PVT, anh bảo anh nhớ PVT, rồi khi gọi điện thoại cho phongvan ko được ( vì em cho sai số đt), anh như hoảng loạn lên, em thấy em có lỗi vì đã đùa anh như thế T_T nên em đã bảo rằng em sắp đi du học ở Trung Quốc. Như thế để anh…. Em xin lỗi anh, xin lỗi anh rất nhiều. Xin lỗi cả những người hồi đó đã chơi rất thân với phongvanthan. Mọi người tha lỗi cho VL nhé T_T

BANG HỘI !

Ngày đó, vanlongthan
, emcutehehe
,oibuonoi
,bekheobedep đã lập ra bang hội PHÁ TANH BÀNH, bang đầu tiên của 4rum ^^ PTB tuyển người rất gắt gao, với chỉ tiêu CHẤT hơn LƯỢNG, nên chỉ ít mem được tham gia, như sonmoc,teensieuway
,… Sau đó, bạn Linh crazylshg đã lập ra Bang MO, mở cửa tự do nên số mem tham gia rất nhiều :D. Nhưng, cơn chấn động thật sự, đó là khi sonmoc lập ra BẠCH VÂN GIA TRANG, với một tổ chức rất quy củ, rõ ràng, đã hút mem từ khắp nơi, đặc biệt bang MO cũng gia nhập vào BVGT. Còn nhớ vanlongthan và crazylshg là 2 người có chức vị cao nhất bang, sau trang chủ ;)). Chỉ hơi tiếc một điều, khi các bang được phép thành lập box riêng, vì một số lý do nên MO đã tách ra không hợp nhất với BVGT nữa. Thật sự đáng tiếc. Sau này nhiều bang được lâp ra như SB, Độc Thân, Violet,…

LÀM MOD !

Box đầu tiên mà vanlong làm mod là box Bạch Vân Gia Trang. Hồi đó sung sướng lắm :D nhưng vui nhất là khi được làm mod box SINh THPT, ngôi nhà đầu tiên của vanlong ở hocmai. Rồi đến lượt box Âm nhạc. Làm mod kể cũng oai thiệt, nhưng vanlong chắc là mod hư nhất diễn đàn. Được một thời gian ngoan ngoãn, rồi lại đi spam phá hoại. Nhớ mãi lần vanlong cùng đệ tử mod vhuyen lập 2 top spam, rồi cùng đưa lên thông báo toàn thể, lên đến 21 trang spam thì phải :)) ha ha. Sau đó 2 thầy trò bị lock nik, cắt mod :D may mà được tha sớm.

Nhắc đến vhuyen, đứa em ngoan :D xin lỗi em lần nữa về cái chuyện điên của anh nhé. May mà em tha lỗi cho anh rồi ^^ cố mà đậu ĐH, hè này anh ra đưa đi ăn kem Tràng Tiền ;))

HUONG18VN

Là người đầu tiên nói chuyện với vanlong ở 4rum. Hồi ấy vanlong nhát gái trêu đùa trên 4rum thì vô tư chứ chat chit thì khô khan lím ^^ Chúng tôi nói chuyện cực hợp nhau, ngày nào lên cũng “Ông có đó ko ?” “Bà có đó ko”? vì đều là 2 con ma ẩn nik Ngày nào cũng nói chuyện, rồi dần dần thứ tình cảm đó khác đi. Chúng tôi thấy vui khi nói chuyện với nhau, ở 4rum ai cũng nghĩ là một cặp, nhưng lúc đó thì chưa. Rồi đậu ĐH, tôi đã lấy hết can đảm nói lời yêu, và Hương đồng ý ! Chúng tôi thành một cặp từ ngày đó, 13/8/2007.
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=9078. Tuy bây giờ đã chia tay, nhưng chúng ta vẫn là bạn tốt phải không em  anh chúc em tất cả !

Ảnh chụp vanlongthan và huong18vn

Ngày xưa vào chỉ đề học, trong cái không khí sục sôi của toàn hocmai. Lục hết đề này đề khác làm, rồi đưa lên cho các bạn cùng giải, rồi cãi nhau lộng tùng phèo.... Thi xong còn tíu tít chạy ra post đáp án. Những ngày vui ấy.... hjz nghĩ lại mà thèm. Bây giờ 4um khcs trước quá, cái không khí học tập ấy hình như không còn nữa. “Vào 4rum hầu như chỉ để nói chuyện”, đó là cảm tưởng của mod hoanghaily box Hoá, mà đúng thật như vậy. 4rum lớn mạnh hơn xưa, số mem ngày càng đông, nhưng một 4rum dành cho học tập mà chuyện học hành có vẻ đi xuống, còn những chuyện ngoài lề thì lại mạnh hơn. Nghĩ mà thấy buồn. Mong sao anh Công tiếp quản 4rum sẽ thay đổi được tình hình, đưa 4rum về không khí học tập như xưa!

Một chút sơ lược về chặng đường của hocmai, và của vanlong.Nhân dịp sinh nhật 1 tuổi của mái trường hocmai.vn, Vân Long xin chúc hocmai ngày một lớn mạnh, sẽ là một ngôi trường thật sự tốt nhất cho các mem. Còn với tư cách một mod, em xin nhận lỗi với anh Công, em không hoàn thành tốt công việc của mình. Sắp tới nếu có thời gian em sẽ chăm chút cho box của mình nhiều hơn, Em hứa đấy !

Mạng là ảo, nhưng tình cảm là thật ! Cám ơn học mãi, nơi đã dạy tôi rất nhiều điều trong cuộc sống, nơi mà tôi được biết đến các cung bậc tình cảm, nơi đã cho tôi những người bạn thật tuyệt vời... Tôi yêu các bạn, mãi mãi như thế ! Mãi là bạn tốt nhé :)

HỌC MÃI – YÊU :x

A

anh892007

Chúc mừng sinh nhật 4rum mình,em ko biết nói gì hơn nữa vì mọi người nói hết mất rùi.Chúc 4rum càng ngày càng phát triển,chúc 4rum ta đào tạo ra nhiều nhân tài :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom