Diễn đàn oy!Giúp tuj với!

• Thread starter changtraithang12_anhxtanh
  • Ngày gửi
  • Replies 9
  • Views 1,693

C

changtraithang12_anhxtanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình học đều các môn nhưng khá nhất lại là môn tự luận-môn toán.Còn trắc nghiệm thì mình lại không nhanh như mong muốn.Mình rất buồn vì môn lý,hoá,khi ôn từng phần thì mình làm rất tốt,nhưng khi làm đề là tổ hợp rất nhiều câu khác nên mình thường bị ức chế,và làm không tốt như khi học ôn từng phần.mong thầy cô và các pn có kinh nghiệm giúp đỡ mình trong hoàn cảnh khó khăn này.Thanksss!

S

satashi0123

Theo mình được nhiều anh chị tư vấn thì phải siêng giải nhiều đề thôi bạn ạ. mình cũng giống bạn vậy, làm đề rất ức chế.
lúc đầu khó nhưng phải cố gắng. bạn chắc kiến thức từng phần rồi mà.
câu nào quên lật sách hoặc tài liệu xem lại ngay. mình chỉ biết có thế. chúc bạn may mắn.

J

joseph_trannam

Trong thời gian hiện nay, PP học mình thấy hiệu quả nhất là phương pháp "sống chung với lũ". Phải giải đề, Trong quá trình giải đề thấy yếu phần nào thì ngay lập tức học lại phần đó. Giải nhiều đề trắc nghiệm kết hợp với canh thời gian và lập bảng kết quả để xem sự tiến bộ của bản thân.
Mình cũng chỉ bắt đầu ôn thi đại học từ giữa tháng 3 thôi. Nên cũng gặp vô vàn khó khăn.

C

Cảm ơn các pn.Bây giờ phải như vậy thôi.trời oy!Khi nào mới thoát khỏi cơn lũ này đây.HỌC HỌC HỌC!

Q

quangngoc92

BẠn học chắc toán là bạn thuộc người thông minh có đầu óc rùi chỉ là phản xạ hơi chậm ở môn trắc nghiệm thui. Rồi bị bối rối khiến ko biết định hướng ấy mà. Cứ làm nhiều đề thật nhiều đề sẽ tự tin lên ;)) đừng làm máy móc quá. đôi khi ko cần giải từ đầu tới cuối mà chỉ tìm sự khác nhau trong các đáp án mình chỉ làm cái đơn giản nhất để loại bỏ đi các đáp án ^_^! . Mình cũng ôn lại nên cũng gặp khó khăn. Minh 92 mà :D

C

QUANGNGOC92 giúp e với!

:M053::M053::M053::M053::M053::M053::M053::M053:Anh quangngoc92 cho em hỏi sao anh lại ôn lại trong khi đang hoc ĐHKT-HC CAND, học trường đó có khó khăn thuận lợi j k,vì em sắp thi vào trường anh rùi.Vì em vừa thích Công nghệ thông tin và vừa muốn làm một chiến sĩ công an nữa,trường ra đời như dành cho những người như e vậy.hihi:M053::M053::M053::M053::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (83)::khi (146)::khi (146)::khi (146)::khi (146)::khi (146)::khi (146)::khi (146):

J

joseph_trannam

Bạn nào muốn trở thành một chiến sĩ công an hãy nhớ rằng: Hãy giữ vững lí tưởng của mình bạn nhé! Trung thành với Tổ Quốc! Với Nhân dân. Sáng suốt nhận định! Luôn luôn ủng hộ nhân dân bạn nhé!!! Tổ Quốc VN muôn năm! Dân tộc VN Muôn Năm!

Q

quangngoc92

^___^! đây......................

(+___+) vậy bạn bik trường lên ĐH khi nào ko. Vào tháng 10 năm ngoái và chính mình có mặt trong lễ lên ĐH của trường mà. Đây là lễ diễn ra ở toàn bộ ở cơ sở cũ trung kính HN nhé
[YOUTUBE]_4hjtrFMdX0[/YOUTUBE]
Trước khi làm lễ là phải duyệt trước đã ^_^! góc độ ở chỗ bọn anh ở
[YOUTUBE]pCu-ZPnlbrY[/YOUTUBE]
Còn đây là khi tâp võ ^_^ ( tất cả là ở cơ sở cũ ở HN nhé)
[YOUTUBE]5qzCPdkr-_U[/YOUTUBE]

. ^___^!. Năm ngoái thì trường còn là trường Trung cấp kỹ thuật nghiệp vụ công an nhân dân. Đào tạo bên chống tội phạm công nghệ cao kiểu như Interpool ấy ^__^. Trường được Bộ Trưởng BCA Lê Hồng Anh ký QĐ lên ĐH KT-HC Công an nhân dân năm 2010.
Trước Trường vốn ở 266B Trung Kính,Yên hòa,Cầu giấy Hà Nội nhưng tháng 10 năm 2011 trường đã xây trường ở Bắc Ninh với diện tích 30 heta đã xong ( +__+ nghe nói xây từ 3 năm trc roài) nên bọn anh bị đưa hết về bắc ninh hồi tháng 12 năm ngoái (+___+) Về cái vùng Thị trấn hồ bắc ninh hẻo lánh +___+ hic. anh thực ra là học trung cấp nhưng vì đúng lúc trường lên ĐH +___+ thiệt bọn anh quá. điểm lấy ĐH của trường = điểm xét trung cấp an ninh của bọn anh cách đó 1 năm. hic. Anh mà bik thế năm ngoái thi lại thì chắc đã học hệ ĐH rùi (+___+).
Anh học khóa K27 và giờ khóa đang đi thực tập và chuẩn bị về đi làm rùi ^__^! 2 năm nhanh lắm em ạ. cố thi đỗ ĐH rùi vào học 5 năm em sẽ bik ^__^!
Anh vốn thik trường khác nhưng vì năm đầu anh trượt nên trg kia mà đỗ T36 nên anh phải đi học thui. ^_^! giờ học thấy ko hợp với CNTT nên anh mún thi tiếp :D chả bik thế nào.
Nói về trường thì cũng có cái hay em ạ. học được sự đoàn kết học được nhiểu thứ khi em là công an tuy nhiên cái gì cũng có điểm ko hoàn hảo. nhưng anh nghĩ nếu em thik CNTT mà lại mún công an thì vào trường sẽ rất thik đó. Trường vốn xây để chưa khoảng hơn 8000 sinh viên nhưng hiện chỉ có chưa dc 1 nghìn ;)) vì mới lên ĐH mà ^_^! tuyển sinh lại chỉ có 2 khoa nên ít. 2 3 năm nữa chắc đông lăm đó ^_^! Lên đó vắng vẻ chả có gì hay lắm ;)) ko như ở HN bọn anh còn nhiều cái vui ^__^ như đi BigC hay v.v.v.v......
Nếu cần hỏi gì về trường thì cứ pm cho anh giúp dc gì anh giúp thế nhé ^_^!
Chúc em đạt được ước mơ của mình trong tương lai là người đồng chí của anh ;))

Last edited by a moderator:
C

:Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears:Um!thật thiệt cho bọn anh,nhưng có thể đó sẽ là một thay đổi mới trong định hướng nghề nghiệp của anh(vì anh ko thich CNTT lm mà),biết đâu anh sẽ thành công trong lĩnh vực khác thì sao?.nhưng dù sao đây lại là cơ hội mới cho bọn em,vì là trường đại học mới thành lập nên chắc sẽ dễ hơn!.hj.nhìn đoạn học võ thikh wa ta,e cũng mún được như vậy.Còn trường mới e coj ảnh thấy cũng pro đấy chứ.nhưng cũng như anh nói vẫn thikh ở thủ đô hơn.hjx.But,dù học ở đâu không quan trọng,quan trọng là e đã tìm được đích cần đến.thanhks anh, chúc anh thành công trên con đường mình đã chọn!e đang còn nhiều câu hỏi lắm nhưng đợi khi đậu xong e nhờ anh jups típ.thanks kaka!:Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears::Mrunintears::khi (108)::khi (108)::khi (108)::khi (108)::khi (108)::khi (108)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi (109)::khi::khi:

Last edited by a moderator:
Q

quangngoc92

Uhm nếu thi xong thì tầm cuối tháng 7 chắc cũng biết điểm hết đó. Đỗ ko em bik ngay mà. Hồi đấy khóa anh lại về trường thi tốt nghiệp mà ^_^! hy vọng lúc đó dc gặp em tới nhập trường. anh cũng về chia tay anh em nếu anh đỗ =)). Trường mới trông đẹp thía nhưng mà thiếu nước (ko có nc máy như ở HN) rùi chỗ học cách chỗ ở cả km. ;)) đi từ chỗ ở ra cổng chết mệt. ;)) nên toàn ru rú trong phòng thoai em ạ. Trường đang xây bể bơi và sân bóng. khóa em chắc vào dc tiện nghi hơn bọn anh =)) bọn anh toàn dọn dẹp cho các em ở thoai. SĐT anh 0987 375 142. Lưu số anh vào có gì cứ pm anh ^_^! dạo này bận ko ol mạng dc nhiều

Top Bottom