ĐIỂM THẤP CÓ PHẢI XOẮN LÊN KHÔNG?

Minh minh Ngọc

Học sinh
Thành viên
28 Tháng bảy 2017
94
26
26
22
Thanh Hóa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thực sự, bạn cũng phải xoắn lên chứ. Tự hỏi mình: sao điểm số không cao? Nguyên nhân nào dẫn tới điều đó? Tự vấn lại chính mình:
Mình đã tìm đúng giáo viên chưa? ( có thể xem đây là một trong những yếu tố tiên quyết, vì một giáo viên giỏi sẽ cung cấp cho bạn con đường tốt nhất để thành công, rút ngắn khoảng cách cho bạn)
Nhưng giáo viên thôi cũng chưa đủ, bạn đã thực sự say mê và tha thiết với nó hay chưa? Đã học tập hết mình chưa? Đã quyết tâm đến mức độ nào? Mình đã mong muốn nó đến quên ăn, quên ngủ vì mục tiêu chưa? Đã dám hi sinh nhiều thứ để dồn tâm cho học tập chưa? Hay la cà trong ảo tưởng một con đường thành công không gian khó?
Mình nỗ lực rồi nhưng đã học đúng phương pháp chưa? Học ngày, cày đêm nhưng không đúng phương pháp thì khiến con đường bạn đi sẽ xa và mệt mỏi.
Tâm lí thi cử và sức khỏe của mình có tốt không?
Bạn hỏi, những tưởng chả để làm gì vì cũng qua rồi nhưng tốt đấy. Bạn sẽ nhận được nhiều bài học cho sự thành công của bạn sau này.
Bởi người ta nói: THẤT BẠI LÀ MẸ THÀNH CÔNG!
Nhưng không thể có thành công sau này nếu bạn không biết rút ra bài học!
Bạn hỏi để nhận ra được bài học sau này:
Để có được thành công trong cuộc sống này, bạn hãy đi tìm những người thầy, đó có thể là người anh, người em, một người chưa hề quen biết....những người giỏi hơn bạn trong lĩnh vực của bạn đi theo và xin được học hỏi.

Để có được thành công, bạn phải nỗ lực hết mình, dồn tâm, dám sẵn sàng hi sinh tất cả. Hãy làm từ những việc nhỏ nhất với một niềm say mê lớn nhất!
Để có được thành công, bạn đã vừa làm vừa mở đôi mắt ra, để hàng ngày suy ngẫm và rút kinh nghiệm chưa? Không ai có thể tìm ra phương pháp đúng ngay từ đầu, nhưng những lần bạn điểm thấp, bạn có tự mình ngồi suy nghĩ tìm nguyên nhân và giải pháp thay đổi mình không? Hay bạn chỉ ngồi đấy mà đổ lỗi và cho rằng người khác may mắn?
Để có được thành công, bạn có tự chăm sóc sức khỏe thể chất và tinh thần của mình không? Thành công là một sự chuẩn bị lâu dài, là một hành trình bền bỉ. Sẽ không ai vỗ tay cho bạn nếu bạn chưa thành công, vậy sẽ còn ai, nếu không phải là bạn tự vỗ tay khích lệ chính mình!
Giờ bạn điểm thấp, bạn rên rỉ và ngã gục và chán nản, mất niềm tin? Vậy ai sẽ vực bạn dậy để bạn dũng cảm đối diện và đi hết con đường?
Vì thành công, trong cuộc đời này còn xa lắm, chứ không phải chỉ là một trạm dừng bạn vừa ghé qua!
Cuộc sống có rất nhiều ngả rẽ và con đường. Bạn không đi được tàu hoả thì bạn đi ô tô, không có ô tô thì đi xe máy, không có xe máy thì đi bộ, chân mỏi đau thì bạn bò, và nếu không bò được thì hãy lết mà đi... Dù thế nào, bạn cũng cần phải tiếp tục!
Kiên cường lên vì không ai làm điều đó thay mình!

Thực sự bài viết này là những lời nói trên fb của một người thầy của mình. Mình cảm thấy nó hay và rất ý nghĩa nên muốn chia sẻ cho các bạn tham khảo.....

Last edited by a moderator:
Top Bottom