Điểm sàn, điểm chuẩn ĐH 2008 sẽ tăng hay giảm?

Thảo luận trong 'Tuyển sinh 2008' bắt đầu bởi longtony, 11 Tháng bảy 2008.

Lượt xem: 1,669

1. longtony

longtony Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Điểm sàn, điểm chuẩn ĐH 2008 sẽ tăng hay giảm

Dựa vào việc so sánh độ khó trong kì thi 2008 vừa qua, với năm 2007. Thì các bạn dự đoán điểm sàn và điểm chuẩn ĐH năm nay sẽ khoảng bao nhiêu, tăng hay giảm?

2. atomos

atomos Guest

Mình dự đoán điểm sàn khối D sẽ giữ nguyên 13đ. Điểm sàn khối A so với năm ngoái sẽ giảm 1đ còn 14đ vì đề Toán năm nay được đánh giá là hơi khó.

Dù sao bác Bành Tiến Long cũng nói là điểm sàn năm nay sẽ rất ổn định, ko thay đổi nhiều màh ^^.

3. thế còn điểm chuẩn các trường có ổn định o nhỉ

4. longtony

longtony Guest

"Đề thi được dư luận đánh giá tốt, không quá khó, không đánh đố, phù hợp trình độ chung và có khả năng phân loại thí sinh. Hơn nữa, chỉ tiêu của các trường đại học tăng 12% và các trường cao đẳng tăng hơn 30% nên cơ hội học tập của các em rất lớn", Thứ trưởng Long nhấn mạnh"

Ối trời ơi, cái đề năm ney khó chịu vô cùng, cỡ như GS TS thì tất nhiên cái đề này phải dễ rồi, thử hỏi đặt vào vị trí của học sinh THPT thì xem cái đề này có dễ hok.

5. 12namdensach

12namdensach Guest

Đề lần này ra khó chịu quá ko đánh đố mà chỉ đánh vật thui điểm chuẩn thì chắc cũng tương tự năm ngoái có thể thấp hơn

6. :D trong đáp án môn Hóa khối A, anh đã dự đoán là điểm chuẩn năm nay sẽ tăng nhẹ khoảng 0,5-1 điểm cho các trường Top dưới (17-21 điểm) mà. Điểm sàn của khối A sẽ không đổi hoặc tăng nhẹ 0,5 điểm. Cả 3 môn thi khối A đều có phần dễ hơn năm ngoái

7. keubibo

keubibo Guest

Đề thi năm nay khó quá điểm sàn 13 là hợp lý rồi , các thí sinh năm nay kém mà.

Last edited by a moderator: 3 Tháng ba 2020
  8. motsach22

motsach22 Guest

Điểm sàn 13 là quá hợp lý rồi phân loại được học sinh.

Last edited by a moderator: 3 Tháng ba 2020
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted