[ Địa lý 9] Vẽ biểu đồ

1

123conheo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn giúp mình câu này với ạ :( Ai vẽ được hình thì đăng lên cho mình tham khảo với ạ :( cảm ơn mọi người
picture.php

B

byakura

Bạn phải làm rõ đơn vị là % hay cái j đã chứ. Hơn nữa còn cả giải thích và nhận xét cái j nữa chứ làm vậy mình khôg đủ số liệu để vẽ bạn ạ

1

123conheo

Bạn phải làm rõ đơn vị là % hay cái j đã chứ. Hơn nữa còn cả giải thích và nhận xét cái j nữa chứ làm vậy mình khôg đủ số liệu để vẽ bạn ạ

Đây là đề cương ôn tập của cô cho bọn mình. Cô chỉ cho bây nhiêu thôi chứ không cho thêm gì hết :(

N

nganseung0102

Các bạn giúp mình câu này với ạ :( Ai vẽ được hình thì đăng lên cho mình tham khảo với ạ :( cảm ơn mọi người
picture.php

Bài này có lẽ sẽ là số liệu thô, nên vẽ biểu đồ cột ghép. Trục tung là đơn vị, trục hoành là khu vực . Vẽ xong nhớ đặt tên biểu đồ + chú giải.
Nhận xét so sánh thì khu vực nào lớn hơn khu vực nào , số liệu chứng minh

B

byakura

Đây là đề cương ôn tập của cô cho bọn mình. Cô chỉ cho bây nhiêu thôi chứ không cho thêm gì hết :(

Theo số liệu thì chắc là sản lượng, nếu yêu cầu đề là vẽ biểu đồ thể hiện tình hình khai thác thì vẽ biểu đồ cột kép. Nếu đề bài yêu cầu thể hiện tốc độ tăng trưởng thì phải tính ra phần trăm sau đó vẽ biểu đồ cột chồng. Tổng sản lượng khai thác và nuôi trồng là 100%
Chú ý phải chú thích rõ ràng nhé

Top Bottom