Địa Địa lí 9 Các vùng kinh tế

Thảo luận trong 'Địa lí kinh tế' bắt đầu bởi Navi_Sheva, 13 Tháng mười 2017.

Lượt xem: 155

1. Navi_Sheva

Navi_Sheva Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các bạn giúp mình bài này với nha, T2 mình KT rùi :((, cảm ơn các bạn trước nhé !! :D:D:D
    Quan sát Atlat trang 17, kể tên các vùng kinh tế ở nước ta ? Vùng kinh tế nào không giáp biển ? Nước ta có mấy vùng kinh tế trọng điểm ? Kể tên các tỉnh thuộc vùng kinh tế trọng điểm.

2. hoangthianhthu1710

hoangthianhthu1710 Ngày hè của em Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Bắc Yên Thành

- 7 vùng kinh tế nước ta: Trung du và miền núi Bắc Bộ, Đồng bằng sông Hồng, Bắc Trung Bộ, Duyên hải Nam Trung Bộ, Tây Nguyên, Đông Nam Bộ, Đồng bằng sông Cửu Long.
    - 3 vùng kinh tế trọng điểm:
    + Vùng kinh tế trọng điểm phía Bắc, gồm các tỉnh và thành phố: Hà Nội, Hưng Yên, Hải Dương, Hải Phòng, Quảng Ninh, Vĩnh Phúc, Bắc Ninh.
    + Vùng kinh tế trọng điểm miền Trung, gồm các tỉnh và thành phố: Thừa Thiên Huế, Đà Năng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định.
    + Vùng kinh tế trọng điểm phía Nam, gồm các tỉnh và thành phố: TP. Hồ Chí Minh, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bình Dương, Bình Phước, Tây Ninh, Long An, Tiền Giang.
    - 6 vùng kinh tế giáp biển: Trung du và miền núi Bắc Bộ, Đồng bằng sông Hồng, Bắc Trung Bộ, Duyên hải Nam Trung Bộ, Đông Nam Bộ, Đồng bằng sông Cửu Long.
    - 1 vùng kinh tế không giáp biển: Tây Nguyên.
    Nguồn: loptruong

Ngọc ĐạtNavi_Sheva thích bài này.
  3. Thần Nông

Thần Nông Học sinh chăm học Thành viên

bn phải chụp tranh lên chứ.
    đâu pải ai cx có đâu
    đánh đố nhau ak

Navi_Sheva thích bài này.
  4. Navi_Sheva

Navi_Sheva Học sinh chăm học Thành viên

À, vậy cậu cho Navi xin lỗi nhé , tại cái máy tính bàn quá " xịn " của cô bé hàng xóm " dễ gần " í mà hehe ;););)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted