Địa 12 [Địa lí 12]lịch sử hình thành và phát triển lãnh thổ việt nam

S

socola23

Last edited by a moderator:
N

nobi_chamhoc

vì trong hai giai đoạn này, khí hậu biến đổi thất thường, con ng đã làm ô nhiễm mt với hàng ngàn loại chất thải, chất hóa học, trái đất nóng lên,... đã làm qt phong hóa, xâm thực diễn ra mạnh mẽ,nhanh chóng và kéo dài.

T

tiendatsc

vì trong hai giai đoạn này, khí hậu biến đổi thất thường, con ng đã làm ô nhiễm mt với hàng ngàn loại chất thải, chất hóa học, trái đất nóng lên,... đã làm qt phong hóa, xâm thực diễn ra mạnh mẽ,nhanh chóng và kéo dài.
Em nhớ là trong giai đoạn cổ kiến tạo và tân kiến tạo đã xuất hiện con người đâu nhỉ :-?
Mà dù đã xuất hiện nhưng sao có thể thải hàng ngàn loại chất thải chất hóa học nhỉ :|

I

ilovemyfriendforever

?????????
Giai đoạn Tân kiến tạo diễn cách đây 65 triệu năm và vẫn còn đang tiếp tục mà,sao lại không có con người được

G

giotbuonkhongten

mình có câu hỏi này ai giúp mình với câu hởi như sau:
ở giai đoạn cổ kiến tạo và giai đoạn tân kiến tạo tại sao có quá trình xâm thực diễn ra mạnh?

Trải qua các biến động lớn với những thời kì băng hà, biển tiến biển thoái nhiều đợt.

Chịu tác động chủ yếu của ngoại lực.

N

nghianghialan

mình có câu hỏi này ai giúp mình với câu hởi như sau:
ở giai đoạn cổ kiến tạo và giai đoạn tân kiến tạo tại sao có quá trình xâm thực diễn ra mạnh?

Bạn chú ý cách đặt tên tiêu đề nhé. Thân!
ta biết là có ba giaiddoaanj.
+ tiền cambri
+ cổ kiến tạo
+ tân kiến tạo
trước tiên bạn cần hiểu xâm thực là gì?
trong ba giai đoạn thì giai đoạn tiền cambri là giai đoạn có thể gọi là biển lùi vì trong giai đoạn này quá trình ngoại lực phát triển mạnh hay là còn gọi là mặt đất có xu hướng được san phẳng và được xem là nền móng để hình thành nên lục địa. đến giai đoạn cổ kiến tạo , giai đoạn này có tới 4 chu kỳ là Colodoni, hecxini và indoxini,Kimeri nhưng biển tiến diển ra mạnh nhất là ở chu kỳ Hecxini, quá trình nội lực mới có xu hướng phát triển mạnh hay nói cách khác là nội lực chiếm ưu thế, cho đến chu kì indoxini thì được xem là hình thành xong phần lãnh thổ VIỆT NAM .càng gần đến giai đoạn tân kiến tạo thì quá trình biển tiến hay biển xâm lấn bờ mạnh ở đay quá trình xâm thực diễn ra chủ yếu theo hai kiêu là xâm thực sâu và ngang.

Last edited by a moderator:
N

nghianghialan

Em nhớ là trong giai đoạn cổ kiến tạo và tân kiến tạo đã xuất hiện con người đâu nhỉ :-?
Mà dù đã xuất hiện nhưng sao có thể thải hàng ngàn loại chất thải chất hóa học nhỉ :|
bạn nói vậy cung không đúng. vậy bạn nghĩ chỉ có loài người thải được các chất hóa học. vậy bạn ngĩ thế nào về sự hình thành các chất vô cơ, hưu cơ hay phức hợp vô cơ- hưu cơ.
mình nhớ không nhầm thì sách sinh học 12 có nói về vấn đề này

Top Bottom