[Địa lí 12] Atlat dùng trong thi tốt nghiệp???

L

lucky772

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi cho mình hỏi chút.Trong cấu trúc đề thi Địa thì nó ghi là "Yêu cầu sử dụng Atlat địa lí VN tái bản,chỉnh lí và bổ sung do NXBGD phát hành tháng 9/2009".Mà trong khi mình và hầu hết bạn bè đều sử dụng Atlat phát hành tháng 3/2010.Như vậy ko biết có đc ko???
Mình nghĩ là hồi đó chưa ra Atlat mới nên người soạn viết vậy chớ ko lẽ cuốn đó ra sau cuốn 9/09 mà ko đc dung đúng ko?

Last edited by a moderator:
T

truongtrang12

Bây giờ hiện tại thì học sinh đang sử dụng atlat mới nhất của năm 2010.

Những các atlat cũ hơn thì có thể sẽ không sử dụng được nữa vì số liệu của nó sẽ khác nhau.

C

chuot_chjt

bạn nên sử dụng Atlat của năm 2010 vì thông tin trong đó sẽ đầy đủ hơn

B

banhuyentrang123

allat năm 2010 với allat năm 2009 không khác gì nhau nội dung thông tin đâu các em ah nên những ai có allat năm ngoái thì năm nay vẫn dùng bình thường đừng sao động mà mua cái mới còn những ai mua mới thì cũng yên tâm mà dùng căn bản của sử dụng allat là các em phải có kiến thức căn bản mới sử dụng tốt được và phải có kỹ năng thành thạo nữa chúc các em thi tốt ngày mai

D

dragon125156

Atlat năm nào chẳng được. Quan trọng là sự tư duy và giải thích hợp lí. Còn số liệu Atlat chỉ càn mở ngoặc ghi năm phát hành Atlat là được

H

heokoi_xinh

Bạn nên sử dụng atlat 2010 vì mõi năm các nhà xuất bản lại chỉnh sửa (tái bản )số liệu và nội dung mà

S

sudi_k51

Năm 2011,công ty tranh ảnh bản đồ đã phát hành cuốn Atlat mới với số liệu đã được cập nhật mới và hình thức trình bày cũng khác hơn
Vì thế các bạn nên sử dụng cuốn atlat mới này sẽ tiện hơn
tất nhiên những cuốn cũ bạn dùng vẫn không sao,quan trọng là kiến thức và khả năng khai thác atlat của bạn tới đâu:)

Top Bottom