Địa 12 Địa 12

T

tuandiep_vn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

ai giúp mình giải dùm bài tạp ày cái.
phân tích sư phân bố dân cư và lao động ở thanh hóa ,yếu tố ảnh hưởng tới sự phân bố đó,đánh giá yếu tố nào tốt yếu tố nào không tốt,nêu nên thực trạng dân cư phân bố ở đâu và tỉ lệ bao người /km2
khách quan: đánh giá thực trạng
chủ quan: thực trạng và hạn chế
xin cảm ơn

L

linhthitran

tôi chỉ nói một só vấn đề mà tôi biết thôi nhé có giúp đc đồng chí tì nào thì tôi khôn biết tôi chưa đc học về địa lý việt nam mấy. Còn mún bít nhiều hơn thì cố anh đợi ông AQ lên :D

phân bố dân cư: Ở vùng đồng bằng các khu công nghiệp lớn và các khu du lịch thì tập trung lượng dân cư lấn và chủ yêu là dân tộc kinh. Ở vùng núi thì tập trung các dân tộc ít người mường thái thổ dao mông khơ mú.
Yếu tố ảnh hưởng tới sự phận bố đó : là thiết yêu ở vùng đồng bằng thì có đất để trồng trọt, Ở các khu công nghiệp có việc làm nên tât yếu phải cần có công nhân => dân cư sẽ dịch chuyển về đấy nhiều. còn lại thì tôi chịu.

A

arxenlupin

cái này tìm trên google mãi mà ko tìm thấy gì cả
mà sao đề lại là tìm hiểu địa lý địa phương thế này
bạn có phải ở thanh hóa ko

A

aqnacm

Tớ học về địa hình phần này biết gì mà nói, môn dân số học còn đang chờ thi lại đây nè

Cách tiếp cận hả, đừng tìm trên mạng, ra thư viện kiếm mấy cuốn niên giám thống kê mà tra số liệu, từ số liệu rồi mới phân tích bốc phét được.

Thanh hóa cũng lắm địa chí, kiếm 1 cuốn về tham khảo chắc là ra ngay thôi

Phân tích dân số dân cư thì nên quan tâm đến các vấn đề:
Văn hóa, dân tộc
Tập quán canh tác
Cơ cấu dân số
Phân bố dân cư
Cơ sở hạ tầng
Trình độ dân trí
Tỉ lệ sinh tử

nếu có HDI thì càng tốt

Top Bottom