Destination C1&2.

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Chuyện là mình được giới thiệu cho 2 quyển Destination C1&2. Nếu có bạn nào đã học qua 2 quyển sách này cho mình xin nhận xét ạ.
Destination C1&C2 lấy đâu ra 2 quyển nhỉ?

Còn bộ sách này cung cấp 1 lượng RẤT LỚN từ vựng, từ collocations cho đến idioms đủ mọi thể loại ở level siêu siêu khó.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Destination C1&C2 lấy đâu ra 2 quyển nhỉ?

Còn bộ sách này cung cấp 1 lượng RẤT LỚN từ vựng, từ collocations cho đến idioms đủ mọi thể loại ở level siêu siêu khó.
Chị ơi em hỏi là ôn chuyên có cần sách này không ạ, hay là để vào cấp ba mới dùng?

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
Chị ơi em hỏi là ôn chuyên có cần sách này không ạ, hay là để vào cấp ba mới dùng?
Ừm giờ đang là cuối lớp 8 của mình, hôm qua đi ôn thi HSG anh để thi giải thành phố thì giáo viên ôn thi có recommend quyển này nên chắc dùng ôn thi C3 được...

Hanhh Mingg

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng hai 2019
292
1,824
181
Nam Định
THCS Giao Thủy
Theo ý kiến của mình thì quyển này rất có ích luôn, các dạng bài đầy đủ đa dạng, nó cũng tổng hợp lại kiến thức mới ở đầu mỗi unit, có đầy đủ key để check. Quyển đầu là B1 rồi đến B2 rồi mới đến C1+C2, theo từng cấp độ. Mình nghĩ để ôn thi chuyên Anh thì có được quyển này khá ổn còn ôn thi cấp ba không chuyên thì cũng không cần lắm đâu ạ. Ngoài ra mình cũng recommend Quyển 30/4đề thi Olympic ấy ạ, cũng rất hay và khó =)))

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Theo ý kiến của mình thì quyển này rất có ích luôn, các dạng bài đầy đủ đa dạng, nó cũng tổng hợp lại kiến thức mới ở đầu mỗi unit, có đầy đủ key để check. Quyển đầu là B1 rồi đến B2 rồi mới đến C1+C2, theo từng cấp độ. Mình nghĩ để ôn thi chuyên Anh thì có được quyển này khá ổn còn ôn thi cấp ba không chuyên thì cũng không cần lắm đâu ạ. Ngoài ra mình cũng recommend Quyển 30/4đề thi Olympic ấy ạ, cũng rất hay và khó =)))
Thấy có nhiều anh chị nói là Des phổ biến quá rồi ý, ai ai cũng dùng nên có hay không có cũng không sao, với cả lên trình C2 mình nghĩ hơi cao so với chuyên. 30/4 thấy nhiều người cũng bảo hơi cao so với chuyên, ôn rất mệt và dễ nản.

Hanhh Mingg

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng hai 2019
292
1,824
181
Nam Định
THCS Giao Thủy
Thấy có nhiều anh chị nói là Des phổ biến quá rồi ý, ai ai cũng dùng nên có hay không có cũng không sao, với cả lên trình C2 mình nghĩ hơi cao so với chuyên. 30/4 thấy nhiều người cũng bảo hơi cao so với chuyên, ôn rất mệt và dễ nản.
Phổ biến thật vì đi đâu cũng thấy người ta recommend nó nhưng mà mình nghĩ vì nó rất hay nên mới được nhiều người recommend chứ? Chứ tài liệu giờ bán đầy làm hoang mang người mua lắm : ( Vẫn là nên tin tưởng cái gì phổ biến. Còn thi học sinh giỏi thì tùy từng nơi mà có độ khó khác nhau ấy cậu, với cả là nếu ôn thi hsg mà không cần đến nhưng mình nghĩ thi trường chuyên thì cần đến ấy, 30/4 đúng là khó thật, mình làm còn nản lắm đây nhưng mà vẫn cung cấp nhiều kiến thức ấy. Đằng nào sau này ôn thi HSGQG cũng cần dùng đến nên luyện từ bây giờ cũng ổn.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em hỏi cần hay không thì chị nói không, nhưng nếu em hỏi nên hay không thì chị nói là có. Cho đến giờ phút này khi chị được gọi vào đội dự tuyển Quốc gia thì chị mới lật những trang đầu tiên của Destination C1&C2 (Giờ chị bỏ ĐTQG nhưng vẫn học để upgrade từ vựng và chuẩn bị cho kì thi chọn đt tỉnh)
Suốt quá trình ôn chuyên, ôn thi tỉnh, ôn thi HK thì chị học mỗi FCE với 1 chút ít CAE thôi :vvv Nhưng đó là cá nhân chị. Tùy năng lực, định hướng, mục tiêu của mỗi người thì mức độ phù hợp khác nhau.

Top Bottom