Tài năng HMF Desgin ảnh

Nguyễn Chi Xuyên

Cựu Hỗ trợ viên | Cựu CTV CLB Lịch Sử
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng tám 2019
1,315
4,452
421
Bình Định
THCS Nhơn Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn:Tuzki10
Hôm nay mình khá là rảnh, nên mình đã desgin 1 tấm ảnh của Nancy. Lần đầu mình des kiểu này, có nhiều sai sót mong các cậu bỏ qua:Rabbit34
P/s: Các cậu nói với mình nó thiếu gì với, mình nghĩ hoài chẳng ra :(
#Nguyenchixuyen

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Hôm nay mình khá là rảnh, nên mình đã desgin 1 tấm ảnh của Nancy. Lần đầu mình des kiểu này, có nhiều sai sót mong các cậu bỏ qua:Rabbit34
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
Mới lướt qua tấm design của bạn thôi nhưng mà trông nó khá ổn đấy
Hình ảnh mình thấy nó rất là đẹp
Màu chữ ( trắng ) thì mình nghĩ bạn nên đổi màu đi bởi phần ảnh chỗ đó cũng hơi trắng làm cho chữ hơi bị khó nhìn
Font chữ đẹp ( chữ đen )
Còn bạn nghĩ bạn thiếu cái gì thì chắc là tên tác giả của bức design đó :p

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
Woa, chị làm đẹp ghê đó nhưng hình như 2 dòng chữ trắng và đen không ăn khớp với nhau thì phải nhưng vẫn rất okie, cố lên nha, làm nhìu rồi sẽ đẹp lên ^^

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
Mik thấy nó khá trống ở phần bên ko có chữ á, mik nghĩ là bn có thể bỏ cái hình phản xạ lại của cô gái và thay vào chữ chẳng hạn * ý kiến riêng * . Nói chung là cũng đẹp rồi :>>>

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
- Nên phóng Nancy to hơn một chút nữa.
- Cậu nên phóng 2 bóng phản chiếu luôn nha, và sẵn tiện cho nó to thêm chút nữa nhưng mờ thôi.
- Font "Trái tim" rất okie, đẹp nữa :3 nhưng nếu cậu đưa nó dòng ấy qua bên này sẽ trông dễ nhìn hơn, với lại hạn chế khoảng trống trong pic nữa :3

- Dòng chữ trắng cho xung quanh nó là màu hồng của hoa nên sẽ không nổi, cậu nên thêm Shadow cho nó đậm đậm một chút sẽ dễ nhìn và bắt mắt hơn ạ :3
- Và hai cái ghép nhỏ xinh này cậu nên phóng to ra một chút xíu nữa thôi là ổn rồi.

- Còn cánh hoa này là cậu ghép vào cho Nancy phải không nhỉ? Nếu vậy thì cậu nên chỉnh tông màu hoa mờ và đậm một tí, cậu để sáng như thế trong khi Nancy thì để màu tối sẽ dễ phát hiện đó là ghép đấy ạ :3

CỐ LÊN !!!!

• Like
Reactions: Gâu Đần

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
Wow, chị des rất là đẹp luôn ấy ạ, thế mà từ trước chị toàn giấu nghề không à, chị chăm des một xíu để em còn học hỏi nha

• Like
Reactions: Nguyễn Chi Xuyên

Nguyễn Chi Xuyên

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng tám 2019
1,315
4,452
421
Bình Định
THCS Nhơn Hòa
Mới lướt qua tấm design của bạn thôi nhưng mà trông nó khá ổn đấy
Hình ảnh mình thấy nó rất là đẹp
Màu chữ ( trắng ) thì mình nghĩ bạn nên đổi màu đi bởi phần ảnh chỗ đó cũng hơi trắng làm cho chữ hơi bị khó nhìn
Font chữ đẹp ( chữ đen )
Còn bạn nghĩ bạn thiếu cái gì thì chắc là tên tác giả của bức design đó :p
Tại em không tìm ra chỗ nào phù hợp để chèn chữ lên :(
Mà em chưa des đẹp nên chưa thêm tên :D
Woa, chị làm đẹp ghê đó nhưng hình như 2 dòng chữ trắng và đen không ăn khớp với nhau thì phải nhưng vẫn rất okie, cố lên nha, làm nhìu rồi sẽ đẹp lên ^^
hì cảm ơn em nhiều nha <3
Lúc làm chị thấy đẹp lắm mà khi lưu về thì.......
Mik thấy nó khá trống ở phần bên ko có chữ á, mik nghĩ là bn có thể bỏ cái hình phản xạ lại của cô gái và thay vào chữ chẳng hạn * ý kiến riêng * . Nói chung là cũng đẹp rồi :>>>
Hmmm...tại mình thích des ảnh idol á :D
- Nên phóng Nancy to hơn một chút nữa.
- Cậu nên phóng 2 bóng phản chiếu luôn nha, và sẵn tiện cho nó to thêm chút nữa nhưng mờ thôi.
- Font "Trái tim" rất okie, đẹp nữa :3 nhưng nếu cậu đưa nó dòng ấy qua bên này sẽ trông dễ nhìn hơn, với lại hạn chế khoảng trống trong pic nữa :3
View attachment 161535

- Dòng chữ trắng cho xung quanh nó là màu hồng của hoa nên sẽ không nổi, cậu nên thêm Shadow cho nó đậm đậm một chút sẽ dễ nhìn và bắt mắt hơn ạ :3
- Và hai cái ghép nhỏ xinh này cậu nên phóng to ra một chút xíu nữa thôi là ổn rồi.

View attachment 161536

- Còn cánh hoa này là cậu ghép vào cho Nancy phải không nhỉ? Nếu vậy thì cậu nên chỉnh tông màu hoa mờ và đậm một tí, cậu để sáng như thế trong khi Nancy thì để màu tối sẽ dễ phát hiện đó là ghép đấy ạ :3

CỐ LÊN !!!!
Ok cảm ơn bạn đã góp ý cho mình nhé, nhưng mà có điều là mình thấy để font chữ chỗ đó thì nó không thuận với mắt của chúng ta á
Wow, chị des rất là đẹp luôn ấy ạ, thế mà từ trước chị toàn giấu nghề không à, chị chăm des một xíu để em còn học hỏi nha
Chị mới tập nên tay nghề còn vụng lắm, khi nào thành thạo chị chỉ cho nha :D
P/s: Ai cho toi thêm ý tưởng với :((((

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
View attachment 161506
#Nguyenchixuyen
Wow, bạn thiết kế cũng đẹp đó, nhưng font chữ màu trắng ở bên kia chưa hợp lắm, hình ảnh thì được rồi. Chỉ còn trống nhiều chỗ nên thêm họa tiết. Còn lại thì được nhé. Cố lên !!!

• Like
Reactions: kaede-kun

Nguyễn Chi Xuyên

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng tám 2019
1,315
4,452
421
Bình Định
THCS Nhơn Hòa
Nay hứng nên mình des 1 bức về Tom Felton vì sắp tới sinh nhật anh iu nè :333333
mọi người nhận xét giúp mình nhó, nhìn mà mình chưa thích lắm :((((

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Nay hứng nên mình des 1 bức về Tom Felton vì sắp tới sinh nhật anh iu nè :333333
View attachment 165156
mọi người nhận xét giúp mình nhó, nhìn mà mình chưa thích lắm :((((
Bạn des cũng đẹp nhưng mà hơn trống ở hai phía bên anh chàng đó và còn khá là đơn giản nên đưa thêm một số họa tiết và chữ vào nữa nha.

• Like
Reactions: Junery N

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Nguyễn Chi Xuyên

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng tám 2019
1,315
4,452
421
Bình Định
THCS Nhơn Hòa
Mình thấy nó đẹp nhưng còn hơi đơn giản nhé.....
Hic mình chưa nghĩ ra á
Như đã nói....
Bạn des cũng đẹp nhưng mà hơn trống ở hai phía bên anh chàng đó và còn khá là đơn giản nên đưa thêm một số họa tiết và chữ vào nữa nha.
Mình không nghĩ ra ý tưởng gì hết :*(
M lấy stikcer đó (cái sticker trăng sao) trong Picsart đúng không?
Không phải nha

• Like
Reactions: wyn.mai
Top Bottom