Đề xuất CLB Đề xuất thành lập CLB Toán học HMF

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
Mọi người bàn luận sôi nổi quá nhỉ
Em cũng rất mong CLB Toán ra mắt vì rất yêu quý bộ môn này, nhưng mới nhìn thấy bản thảo CLB ở đây thì em không có hy vọng gì nhiều, lí do ? Các anh chị BQT ở trên đã nói hết rồi
Em không có ý định cmt bài này nhưng 1 số bạn cue CLB Lịch Sử vào nên em cũng đến góp vui

CLB thành lập sau thì nên để ý tới các CLB trước nhé, chị Uyên cũng đã nói qua về các buổi sinh hoạt của các CLB khác rồi. Tối thứ 7 là lịch của CLB Lịch Sử nhé

Quá nhiều !!, BCN CLB 6 người đã nhiều lắm rồi. Biết là CLB mới thành lập sẽ khó khăn nhưng cũng không được quá đến mức này
Hơn nữa, mình không phủ định năng lực của các bạn, nhưng sự thật là thành viên BCN không ai có tiếng trên diễn đàn, trong dàn này mình chỉ biết mỗi Vân ( CTV CLB Sử cũ ). Vậy các bạn phải làm gì để chứng tỏ năng lực của mình ?. Chẳng lẽ thành viên đăng kí vào CLB rồi ngồi chờ BCN chứng minh năng lực ?
-----------------------------
Còn trong topic này, có khá nhiều bài viết không liên quan, bản thảo là để bàn luận, ý kiến để tiếp nhận và phát huy, mong mọi người không gây tranh cãi, không có có thái độ gay gắt với lời nhận xét của người khác
Vâng, mình xin tiếp thu
Về việc khả năng , mình đã nói TL club không dễ. Nếu tụi mình làm đc thì chứng tỏ năng lực của minhg

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
3.Bạn không có kiến thức nền tảng thì bạn chẳng bảo h học được toán..nên để tuyển thành viên phải có test.( Bắt buộc)
Tại sao bạn cho rằng không có kiến thức nền tảng lại không thể học được Toán?
Theo mình thì CN và PCN làm công tác đề xuất phương án hoạt động(ttát nhiên cũng phải có kiến thức chuyên môn chút) còn chủ yếu CTV góp ý về chuyên môn.
Nhưng theo mình CN và PCN cũng phải đủ chuyên môn, và chuyên môn còn phải cao nữa kìa.
CTV góp ý về chuyên môn nhưng những "chuyên môn" CN và PCN có chắc chắn nó đúng không? Vậy nên cần 1 CN và PCN có chuyên môn. Chính bản thân CN chuyên môn còn chỉ ở mức đủ dùng thì làm sao có thể tự tin rằng có thể dẫn dắt CLB. Thêm nữa là nếu CTV nghỉ hết thì CN và PCN sẽ làm như nào nếu không có CTV góp ý?
Có lẽ các bạn chỉ đề xuất CLB theo nhất thời nhất hứng thôi. Bản thảo còn sơ sài, cẩu thả, có lẽ thậm chí là chưa thảo luận với nhau đã đăng (nên mới có những lỗi chính tả, lỗi ngữ pháp,..).
Và bạn PCN còn chưa hiểu rõ nội quy thì phải, bạn chỉ trả lời các góp ý mà đã hơn chục report về bạn rồi.

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Tại sao bạn cho rằng không có kiến thức nền tảng lại không thể học được Toán?

Nhưng theo mình CN và PCN cũng phải đủ chuyên môn, và chuyên môn còn phải cao nữa kìa.
CTV góp ý về chuyên môn nhưng những "chuyên môn" CN và PCN có chắc chắn nó đúng không? Vậy nên cần 1 CN và PCN có chuyên môn. Chính bản thân CN chuyên môn còn chỉ ở mức đủ dùng thì làm sao có thể tự tin rằng có thể dẫn dắt CLB. Thêm nữa là nếu CTV nghỉ hết thì CN và PCN sẽ làm như nào nếu không có CTV góp ý?
Có lẽ các bạn chỉ đề xuất CLB theo nhất thời nhất hứng thôi. Bản thảo còn sơ sài, cẩu thả, có lẽ thậm chí là chưa thảo luận với nhau đã đăng (nên mới có những lỗi chính tả, lỗi ngữ pháp,..).
Cái này bọn mình có thảo luận rồi,lúc đăng có thể để vài cái lỗi ,đẫ sủa lại rồi,bạn có thể xem lại. Còn về vấn đề chuyên môn thì: không phải mình khoe nhưng mình đã là HS lớp chuyên toán rồi,không dám nhận là giỏi nhưng cũng biết kha khá.

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
1. Mình không nói không đc học toán. Để giải toán không có kiến thức nền thì không thể giải..còn câu hỏi trong đầu bạn nên hoãn mình xin trả lời sau
2. BCN đâu cần thiết phải là siêu sao..chẳng lẽ Henry Ford là kỹ sư ô tô chuyên nghiệp( google)
Theo mình kà cần năng lực lãnh đạo, tính rhaanf trách nhiệm...là OK

Tóm lại, mình có ý kiến như thế này:
1. Đây là topic tham khảo ý kiến chứ không phải bài test, “Bộ phận” BQT có ý kiến thì góp ý chứ đừng phát vấn (hay thô thiển là “xoắn”)
2. CLB bạn có được duyệt hay không thì chờ Admin, các Mod của môn khác không có chức năng “duyệt “ CLB này, các bạn hãy hiểu đúng chức năng của mình.
3. Có thể không phù hợp, nhưng các bạn có nhất thiết phải lao tâm, khổ tứ cho cái CLB này?!

:D
1. Bọn mình tiếp thu ý kiến và trả lời
2. Mình biết nhưng ý kiến vẫn phải tiếp thu( vì mọi người đều giúp mình,)
3. Đó là quyền là trách nhiệm của tụi mình

Last edited by a moderator:

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Tóm lại, mình có ý kiến như thế này:
1. Đây là topic tham khảo ý kiến chứ không phải bài test, “Bộ phận” BQT có ý kiến thì góp ý chứ đừng phát vấn (hay thô thiển là “xoắn”)
2. CLB bạn có được duyệt hay không thì chờ Admin, các Mod của môn khác không có chức năng “duyệt “ CLB này, các bạn hãy hiểu đúng chức năng của mình.
3. Có thể không phù hợp, nhưng các bạn có nhất thiết phải lao tâm, khổ tứ cho cái CLB này?!

:D
1. Theo anh như vậy không phải góp ý? Vậy là có lẽ BQT không có tiếng nói gì ở đây rồi. Hỏi về những thiếu sót và nêu lên suy nghĩ, vậy là xoắn?
2. BQT không hề nói duyệt hay không duyệt, mà chỉ nói không tán thành. Nó khác nhau anh nhé.
3. Một CLB sẽ ảnh hưởng đến toàn diễn đàn nếu nó được duyệt, bọn em có quan tâm hay không không phải việc của anh.
1. Mình không nói không đc học toán. Để giải toán không có kiến thức nền thì không thể giải..còn câu hỏi trong đầu bạn nên hoãn mình xin trả lời sau
2. BCN đâu cần thiết phải là siêu sao..chẳng lẽ Henry Ford là kỹ sư ô tô chuyên nghiệp( google)
Theo mình kà cần năng lực lãnh đạo, tính rhaanf trách nhiệm...là OK
Trước khi muốn trở thành PCN của 1 CLB thì hãy viết đúng chính tả. Sẽ ra sao nếu 1 người đứng đầu viết sai liên tục như vậy?
Cái này bọn mình có thảo luận rồi,lúc đăng có thể để vài cái lỗi ,đẫ sủa lại rồi,bạn có thể xem lại. Còn về vấn đề chuyên môn thì: không phải mình khoe nhưng mình đã là HS lớp chuyên toán rồi,không dám nhận là giỏi nhưng cũng biết kha khá.
Vậy bạn đã có kinh nghiệm quản lí CLB nào hay chưa? Mình thấy hầu hết những gì các bạn viết ra đều lấy từ các CLB khác.

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Mình thấy hầu hết những gì các bạn viết ra đều lấy từ các CLB khác.
Về cơ bản những nội dung đó giữa các CLB không khác nhau mấy, mình cũng chỉ là tham khảo,bổ sung thêm vào mà thôi,tất nhiên vẫn có cái thay đổi.
Nếu giống nhiều với CLB Hoá thì cho mình xin lỗi nhé!

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
23
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$
Sau khi đọc qua đề xuất thì anh cảm thấy đề xuất quá sơ sài, không có kế hoạch phát triển ngắn hạn (trước mắt) và dài hạn (tương lai). Nên nhớ tổ chức các hoạt động chỉ là một phần rất nhỏ để có thể tổ chức một CLB.
Cụ thể các em cần :
+ Vai trò của nhân sự trong CLB (BCN không chỉ là 1 cái chức vụ mà phải có chức năng và nhiệm vụ).
+ Như anh đã đề cập : Định hướng chi tiết phát triển ngắn hạn và dài hạn (em không thể tổ chức đi tổ chức lại một hoạt động trong vài năm được). Ngoài mặt ý tưởng thì còn phải đi sâu vào chi tiết và bố trí thời gian thực hiện nữa. Mọi ý tưởng vẫn chỉ là ý tưởng khi không phát triển được nó.
+ Chấn chỉnh lại về vấn đề tiếp thu góp ý, đặc biệt là bạn @hoanthanhmuctieu6. Em không thể nói là làm căng thẳng khi đang tiếp nhận một góp ý được. Xin được góp ý rõ là nội dung trả lời của em cũng làm mất thiện cảm của người đối thoại.
+ Bản thảo của các em cũng thiếu chuyên nghiệp (em có thể học cách sử dụng Google tài liệu hoặc trang tính để trình bày ý tưởng thay vì sửa chữa chắp vá, ngoài ra cũng để mọi người cùng xem và cùng góp ý), kĩ năng soạn thảo tiếng Việt cũng vậy. Không ai muốn đọc một bản thảo chắp vá và sai chính tả ở mức "không thể chấp nhận được".
+ Trao đổi thêm với BQT box Toán và bạn @Võ Thu Uyên để nắm rõ hơn về quy cách hoạt động CLB và các vấn đề khác về mặt chuyên môn. Nguyên tắc của sự làm việc là biết lắng nghe các em nhé, đừng làm việc một chiều và đừng nói nhiều trước khi thực hiện.
-> Đề xuất này tạm thời chưa thể duyệt, các em cần hoàn thiện hơn. Anh mong 1 ngày được nhìn thấy CLB Toán hoạt động chính thức đấy. Xin phép được đóng topic này ở đây để tránh spam, tranh cãi không cần thiết... Các em có thể trao đổi về vấn đề này thông qua hội thoại nhé.

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom