đề văn 1 tiết ạ

Thảo luận trong 'Văn học nước ngoài' bắt đầu bởi princesswinter, 7 Tháng mười hai 2010.

Lượt xem: 1,191

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Đề ra: cảm nhận về đoạn kết câu chuyện cô bé bán diêm

2. cô bé bán diêm là một câu chuyện rất hay và ý nghĩa............nó phản ánh cái thực tại phũ phàng của xh.đoạn kết là một kết thúc vô cùng bi thương,nó nói lên niềm mong ước của cô bé dc gặp bà, gặp mẹ,dc sống một cuộc sóng hạnh phúc hơn , thoát khỏi sự hành hạ ,vô tâm của ng cha,và tất cả những điều đó ko thể thực hiện dc,cô bé đã ra đi trog cái đêm rét buốt đó mà ko có ai wan tâm,..................
    suy nghĩ của mình chị thui...........hok wa rùi nên ko nhớ rõ nữa có j em bổ sung thêm hay chỉnh sửa lại nhé!!!!!!!!!!

3. kimoanh10a4

kimoanh10a4 Guest

Em nên nhớ rằng kết thúc của câu chuyện "cô bé bán diêm" là một kết thúc không có hậu, đó là một bi kịch của cuộc đời cô bé. Tinh nhân đạo được thể hiện thông qua cách mọi người đối xử với cô bé khi cô đã chết. Khi cô bé chết cô bé như thế nào. Và em nên phân tích thêm thái độ của mọi người xung quanh khi cô bé bán diêm chết nhé. chỉ thế thôi nhưng phân tích thì cũng dài phết đấy. Nho' thanks nhe' ^^

Em chú ý viết bài có dấu nhé.
    Đã sửa.

Last edited by a moderator: 7 Tháng mười hai 2010
  4. nhưng mà làm ra tê ạ. E không biết phải diễn đạt sao nữa ạ

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted