[Đề thi thử - Học mãi ] Thắc mắc!

L

luffy_95

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

24,
Số amin thơm bậc 1 có công thức phân tử C7H9N là
Câu trả lời của bạn:
A. 1.
B. 2.
C. 3.
D. 4.
Nếu bạn thấy có vấn đề trong câu hỏi này, hãy bấm vào đây để gửi ý kiến của bạn cho Hocmai.vn.
Nếu bạn cần hướng dẫn trực tiếp của Hocmai.vn để hiểu và biết cách trả lời câu hỏi này, vui lòng gọi số 1900-58-58-12 và cung cấp mã câu hỏi cho tư vấn viên. Mã câu hỏi bạn cần cung cấp là: 407344.
Không đúng
Điểm: 0/1.00

42,
Sản phẩm hữu cơ của phản ứng nào sau đây không dùng để chế tạo tơ tổng hợp?
Câu trả lời của bạn:
A. Trùng ngưng hexametylenđiamin với axit ađipic.
B. Trùng ngưng axit -aminocaproic.
C. Trùng hợp vinyl xianua.
D. Trùng hợp metyl metacrylat.
Nếu bạn thấy có vấn đề trong câu hỏi này, hãy bấm vào đây để gửi ý kiến của bạn cho Hocmai.vn.
Nếu bạn cần hướng dẫn trực tiếp của Hocmai.vn để hiểu và biết cách trả lời câu hỏi này, vui lòng gọi số 1900-58-58-12 và cung cấp mã câu hỏi cho tư vấn viên. Mã câu hỏi bạn cần cung cấp là: 407366.
Không đúng
Điểm: 0/1.00

Không hiểu sao mình chọn 2 đáp án này nhưng bị sai! mong các bạn giải thích hộ mình với!

S

saomuadong

bài 1 là 4 bạn na th1 CH2-NH2 nằm ở 1C ta dc 1 công thức trường họp 2 nh2 và ch2 nằm ở 2 c khác nhau ta dc 3 công thức nữa

S

saomuadong

b2 đáp án d nha vì A:tạo nilon6,6 B:tạo nilon6 C:tạo tơnitron(olon) đều là tơ tổng hợp còn D

L

luffy_95

bài 1 là 4 bạn na th1 CH2-NH2 nằm ở 1C ta dc 1 công thức trường họp 2 nh2 và ch2 nằm ở 2 c khác nhau ta dc 3 công thức nữa

1,
[TEX]C_6H_5CH_2NH_2[/TEX] không là Amin thơm mà Amin thơm thì N phải gắn vào góc Hidrocac bon chứ!

Theo mình tháy trong SGk 12 nâng cao chỉ viết tơ Visco, Axetat, Đồng Amoniac : tơ nhân tạo

chứ không thấy ghi thủy tinh hữu cơ là tơ nhân tạo hay thiên nhiên

L

lifeisgray

Câu thứ nhất: cái này chỉ cần tìm hiểu lại định nghĩa của hợp chất thơm là hợp chất chứa vòng thơm, cho nên C6H5CH2NH2 vẫn là amin thơm bậc 1, 3 trường hợp còn lại sẽ là gốc NH2 gắn trực tiếp vào vòng, nhánh ở vị trí o, m, p.

Câu thứ hai: họ tơ amit và tơ vinilic đều là tơ tổng hợp.
Ý của smileandhappy1995 cũng khá hay, thủy tinh hữu cơ là chất dẻo, không có tính chất sợi mảnh đặc trưng ở tơ.

L

luffy_95

câu 1 có 4 : 3 cái ở o,p,m
1 cái còn lại là N nằm giữa nhân thơm và CH2
2: tớ nghĩ là D Poli(metyl metacrilat) là nhựa
_____________________________________-

ơ! bậc 1 mà! câu này mình thấy ảo quá! câu 2 chắc là D rùi! nhưng câu 1 thì thấy không đúng!

mọi người xem sao?

[YOUTUBE]watch?v=_-qqqO10MsM[/YOUTUBE]

Last edited by a moderator:
Top Bottom