Đề thi học sinh giỏi lớp 9 tphcm 2011-2012 đây ai yêu địa thì vô.........?

T

thienquoc31

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

SR vì thi 2 ngày rùi mà ko đăng bài lên. Mỗi câu 4 điểm
Câu 1 :Cho biểu đồ sản lượng khai thác cá nc ta ( nghìn tấn ) :

năm 2005 2006 2007 2008 2009
Tổng 3466,8 3721,6 4199,2 4602 4870,3
Khai thác 1987,9 2026,6 2074,5 2136,4 2280,5
Nuôi trồng 1478,9 1695 2124,6 2465,6 2589,8

a. Vẽ biểu đồ tròn thể hiện cơ cấu thủy sản nước ta năm 2005 và 2009
b. NX và giải thích sự chuyển biến ay61tu72 2005 -> 2009

2. Phân tích vai trò của tài nguyên thien nhiên đối với các ngành công nghiệp trọng điểm nước ta.
3. Nêu những thuận lợi gì mà ĐNB có để phát triển ngành KT biển ( câu này là câu tớ lo nhất vì ghi được có 11 dòng à)
4.a. Trình bày ngành dịch vụ của DHNTB.(dài vl)(2,5 điểm)
b. trình bày và giải thích nơi phân bố của các nhà máy nhiệt điện (1,5 điểm)
5. ( Quên mất cái đề rùi vì thi xong là thu đề lại nên chưa chép kịp cái bảng số liệu cơ cấu dân vùng đb. Song Cửu Long)
a. nhận xét sự chuyển đổi dân ở khu vực này.
b. giải thích.

A

_away_

haha..đỡ hơn tui. tui làm lan man lắm :D ê mà cái câu cúi giải thic sự thay đổi đặc điểm dân cư là thế lào zị

T

thienquoc31

Sự thay đổi đó mà. Dân nông thôn tăng rồi đột ngột giảm,dân thành thị luôn tăng đều do sự dịch chuyển dân cư ( nhận xét dài quá trời nhưng không biết đúng không). ờ bạn tên gì vậy? Mình tên Thiện học ở THCS Nguyễn Huệ q.12
Hic ! rớt rùi

Last edited by a moderator:
A

_away_

hehehihi, tui đậu r` . . .hạng 2 :)) chak là nhờ may mắn thui ..
thoy kệ, đừg có buồn, thua keo này ta bày keo khak mừ ...cười lên ...trời ơi, giờ đậu xog lại fải dẫn nguyên đám đi ăn nữa chứ :( :)

T

thuydung97

trời ơi sao mà đề dễ đến thế cơ chứ.cậu được hạng 2 là giỏi rồi.tớ không được gì cơ.xin chúc mừng.

T

thuydung97

tớ ở phú thọ.hôm nào tớ đưa đề thi tỉnh ở đây cho.khó lắm.tớ chẳng được giải gì cả.

A

_away_

;) mà thôi, ko sao đâu bạn, đừg buồn, còn nhiều kì thi nữa mà :D ừm hnào bạn cho tui xem đề ở chỗ bạn vs nhen!

H

hstp_c3

hi. de nay cung hay do . ma la hsg tinh lop 9 à.........
dang tiec minh hoc 11 mat rui .

T

thuydung97

Đề th của mình đây;
Câu 1:Dựa vào Atlat Địa Lí Việt Nam và những kiến thức đã học,hãy phân tích tác động của khối khí lạnh phương Bắc đến thời tiết và khí hậu miền Bắc của nước ta.
Câu 2:Dựa vào Átlat Đl VN và những kiến thức đã học,hãy nx và giải thích sự thay đổi tỉ lệ dân số thành thị trong cơ cấu dân số nc ta giai đoạn 1960-2007.
Câu 3:Dựa vào Atlat ĐL VN và những kiến thức đã học:
a)Cm ngành CN nc ta có quy mô sx ngày càng tăng và cơ cấu khá đa dạng.
b)Kể tên các tuyến đường sắt đang hoạt động ở nc ta hiện nay.Phân tích vai trò của tuyến đường sắt Thống Nhất đối với sự phát triển kt-xh đất nc.
Câu 4:Cho bảng số liệu sau:
Giá trị sx công nghiệp ở Trung du và miền núi Bắc Bộ (đơn vị:tỉ đồng)
Đó là bảng số liệu về GTSX công nghiệp của tiểu vùng Đông bắc và Tây bắc
Từ ẩng số liệu trên kết hợp vs Atlat,hãy so sánh sự khác biệt về hoạt động CN giữa vs Đb và TB.Giải thích nguyên nhân sự khác biệt đó.
Câu 5:Cho bảng sồ liệu về diện tích và sll của cả nc,ĐBSH,ĐBSCL năm 1995,200 và 2008.
a)Vẽ biều đồ thể hiện lúa năng suất của cả nc,đbsh,và ĐBSCL qua các năm.
b)Nx và giải thích từ biểu đồ đã vẽ.

T

thuydung97

đề này mình thấy không khó quá nhưng không biết giám khảo chấm cho mình kiểu j.mình làm đc hết mà.

H

hstp_c3

thuy dung oi. de nay kho the.... giong de thi thu dai hoc truong minh wa .ac ac. ma cac tuyen duong sat lam rang ma nho noi chu , , , , , , , , , ,

T

thuydung97

bài đường sắt đó không khó đâu.chỉ có 5 tuyến đường sắt chính thôimaf.các tuyến đường sắt đó tập chung chủ yếu ở miền bắc,chứ tây nguyên không có
.

Top Bottom