đề thi - "đi tìm cây bút trẻ" lần thứ

Status
Không mở trả lời sau này.
C

chini106

tranquang said:
Em rất láu cá khi nói: Tôi sẽ không chọn màu gì cụ thể trong cuộc sống. Nhưng cuộc sống là sự lựa chọn và chấp nhận trong một khoảng giới hạn đấy em ạ! Anh nghĩ vì tuổi trẻ chung ta đam mê nhiều, ham hố nhiều, nhưng cũng suy tư nhiều… Và việc chọn hay ko chọn là sự phản ánh những suy tư của ta.
Anh thấy lạ là tại sao chúng ta thích đi phân tích cuộc sống? Sao không đi vào phân tích chính bản thân mình nhỉ? Xem mình thích gì và cần gì?
Bài viết của em: 7,00

nhầm rùi anh ơi :)) , ko định nghĩa màu chứ ko phải là ko chọn, có phần em bôi đỏ : em chọn màu đen mà :(

T

tranquang

chini106 said:
tranquang said:
Em rất láu cá khi nói: Tôi sẽ không chọn màu gì cụ thể trong cuộc sống. Nhưng cuộc sống là sự lựa chọn và chấp nhận trong một khoảng giới hạn đấy em ạ! Anh nghĩ vì tuổi trẻ chung ta đam mê nhiều, ham hố nhiều, nhưng cũng suy tư nhiều… Và việc chọn hay ko chọn là sự phản ánh những suy tư của ta.
Anh thấy lạ là tại sao chúng ta thích đi phân tích cuộc sống? Sao không đi vào phân tích chính bản thân mình nhỉ? Xem mình thích gì và cần gì?

nhầm rùi anh ơi :)) , ko định nghĩa màu chứ ko phải là ko chọn, có phần em bôi đỏ : em chọn màu đen mà :(

Oh yeah... Anh hiểu! Nhưng cái này đã làm anh lạt đi lật lại cái màu em chọn... Thật sự không phải thế!

chini106 said:
Tôi sẽ không bao giờ trả lời câu hỏi cuộc sống có màu gì. Bởi nó có những màu mà ta ko thể nàođịnh nghĩa được. Khi bạn vui, bạn sẽ bảo cuộc sống màu hồng, khi bạn buồn, bạn sẽ bảo nó màu xám ....

C

chini106

tranquang said:
chini106 said:
tranquang said:

Oh yeah... Anh hiểu! Nhưng cái này đã làm anh lạt đi lật lại cái màu em chọn... Thật sự không phải thế!

chini106 said:
Tôi sẽ không bao giờ trả lời câu hỏi cuộc sống có màu gì. Bởi nó có những màu mà ta ko thể nàođịnh nghĩa được. Khi bạn vui, bạn sẽ bảo cuộc sống màu hồng, khi bạn buồn, bạn sẽ bảo nó màu xám ....

Thì thế mà anh, em cũng nói rõ là: tôi sẽ ko bao giờ trả lời câu hỏi cuộc sống có màu gì, bởi em nghĩ cuộc sống có nhiều sắc màu tùy thuộc vào cách nhìn của từng người, nhưng với riêng em, em thik màu đen. Còn những gì em đã phân tích chỉ để xem cuộc sống thật ra có màu gì. Xem ra thì bài em viết cũng hơi lạc đề ^^

H

happycat

Đây là bài viết của người nhỏ tuổi nhất (12 tuổi) – nhưng anh nhìn thấy nhiều hơn những suy nghĩ của tuổi 12, sâu sắc và súc tích như tuổi 21 … Đầy cá tính, anh thích quan điểm này của em “để sống làm sao cho không quá dễ dãi , không lạnh lùng mà cũng không quá bốc đồng . Không sắc độ không phải vô cảm mà là không bao giờ đổi màu.”
Em sẽ làm được mọi việc nếu em mãi là em, mãi là người biết mình cần gì và sẽ làm gì như trong bài viết em thể hiện. Cám ơn em đã cho anh thấy có những tuổi 12 như thế!
Điểm cho bài viết của em: 7,25.

Anh ơi , có phải vì em nhỏ tuổi mà được 7.25 điểm không anh ?
Hình như điểm cao nhất là của chị pe_3 ( 7. 5 ) anh nhỉ ?

T

traxanh

Lần sau anh tranquang cho nhận xét lẫn nhau và cho người ngoài nhận xét nữa, riêng anh vẫn giữ ý kiến của mình và cho điểm.
Em thỉ lười viết bài lắm, nhưng mà em nhận xét cũng được lắm à nha -> cho em tham gia nhận xét với ;;) hihi.

T

tranquang

traxanh said:
Lần sau anh tranquang cho nhận xét lẫn nhau và cho người ngoài nhận xét nữa, riêng anh vẫn giữ ý kiến của mình và cho điểm.
Em thỉ lười viết bài lắm, nhưng mà em nhận xét cũng được lắm à nha -> cho em tham gia nhận xét với ;;) hihi.

Thì anh vẫn cho nhận xét đấy thôi!
Đã có hẳn 1 chuyên mục "Bên lề..." để các mem thảo luận, bình phẩm và đánh giá các bài viết đó mà!
Thêm nữa, việc nhận xét và cho điểm có phải riêng mình anh đâu! Có cả 1 ban đấy chứ?

T

traxanh

tranquang said:
traxanh said:

Thì anh vẫn cho nhận xét đấy thôi!
Đã có hẳn 1 chuyên mục "Bên lề..." để các mem thảo luận, bình phẩm và đánh giá các bài viết đó mà!
Thêm nữa, việc nhận xét và cho điểm có phải riêng mình anh đâu! Có cả 1 ban đấy chứ?
Tại em thấy bên ấy người ta đâu có nói gì tới đâu.
Nói túm lại là vì em không biết.
<ẩu quá #:-S >

H

happycat

[/quote]Thì anh vẫn cho nhận xét đấy thôi!
Ban này là ban thế nào vậy anh ? Em thấy có mỗi anh , anh giới thiệu một chút nha . Có phải là mod không anh ? :D
[/code]

T

tranquang

happycat said:
Ban này là ban thế nào vậy anh ? Em thấy có mỗi anh , anh giới thiệu một chút nha . Có phải là mod không anh ? :D

Không phải mod mà là bạn bè của anh (yên tâm là đều có chuyên môn-cùng học Văn tổng hợp với anh, và đang là giáo viên).
Anh đã in tất cả bài của bọn em và nhờ họ nhận xét. Sau đó thì tổng hợp lại!
Ok?

B

begaixusohoahongden

mình muốn viết bài thì gửi về đâu vay ,làm kiểu gì ta .Mình là thành viên mới mà ,xin chỉ giúp nha.

T

tranquang

begaixusohoahongden said:
mình muốn viết bài thì gửi về đâu vay ,làm kiểu gì ta .Mình là thành viên mới mà ,xin chỉ giúp nha.

Hiện tại đã kết thúc lần thi thứ 1 của năm 2008. Còn lần thi kế tiếp thì chưa tới, dự tính sẽ sau Tết Nguyên đán. Chỉ cần em vào trong Box này và theo dõi thường xuyên là ok.
Chào thân ái và quyết thắng!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom