đề thi đại học lý ??????????

H

haphuong1993

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 21: Một mạch dao động LC lí tưởng gồm một cuộn cảm thuần có độ tự cảm 50 mH và tụ điện có điện dung C. Trong mạch đang dao động, điện từ tự do với cường độ dòng điện I = 0,12cos 2000t ( i tính bằng A, t tính bằng s). Ở thời điểm mà cường độ dòng điện trong mạch bằng một nửa cường độ hiệu dụng thì hiệu điện thế giữa hai bản tụ điện có độ lớn bằng
A. 12că n3 . B. 5 căn4 . C. 6 căn . D. 3că n14 .
câu này đáp ản 3căn 14 chứ. sao đáp án học mãi là 6căn 2

H

hocmai.vatli

Câu 21: Một mạch dao động LC lí tưởng gồm một cuộn cảm thuần có độ tự cảm 50 mH và tụ điện có điện dung C. Trong mạch đang dao động, điện từ tự do với cường độ dòng điện I = 0,12cos 2000t ( i tính bằng A, t tính bằng s). Ở thời điểm mà cường độ dòng điện trong mạch bằng một nửa cường độ hiệu dụng thì hiệu điện thế giữa hai bản tụ điện có độ lớn bằng
A. 12că n3 . B. 5 căn4 . C. 6 căn . D. 3că n14 .
câu này đáp ản 3căn 14 chứ. sao đáp án học mãi là 6căn 2
Chào em.
Đáp án đúng là 3 căn 14 em nhé.
Chúc em học tốt.

H

haphuong1993

thế câu nguyên tắc hoạt động của quang điện trở dựa vào hiện tượng quang điện ngoài hay quang điện trong ạ

H

haphuong1993

Câu 28. Một học sinh quấn một máy biến áp với dự định số vòng dây của cuôn sơ cấp gấp hai lần số vòng
dây của cuộn thứ cấp. Do sơ suất nên cuộn thứ cấp bị thiếu một số vòng dây. Muốn xác định số vòng dây
thiếu để quấn tiếp thêm vào cuộn thứ cấp cho đủ, học sinh này đặt vào hai đầu cuộn sơ cấp một điện áp
xoay chiều có giá trị hiệu dụng không đổi, rồi dùng vôn kế xác định tỉ số điện áp ở cuộn thứ cấp để hở và
cuộn sơ cấp. Lúc đầu, tỉ số điện áp bằng 0,34. Sau khi quấn thêm vào cuộn thứ cấp 24 vòng dây thì tỉ số
điện áp bằng 0,45. Bỏ qua mọi hao phí trong máy biến áp. Để được máy biến áp đúng như dự định, học
sinh này phải tiếp tục quấn thêm vào cuộn thứ cấp
A. 40 vòng dây. B. 84 vòng dây. C. 100 vòng dây. D. 60 vòng dây. Câu này sao lại 60ạ. em làm ra 84 mà không thấy sai

H

hocmai.vatli

Câu 28. Một học sinh quấn một máy biến áp với dự định số vòng dây của cuôn sơ cấp gấp hai lần số vòng
dây của cuộn thứ cấp. Do sơ suất nên cuộn thứ cấp bị thiếu một số vòng dây. Muốn xác định số vòng dây
thiếu để quấn tiếp thêm vào cuộn thứ cấp cho đủ, học sinh này đặt vào hai đầu cuộn sơ cấp một điện áp
xoay chiều có giá trị hiệu dụng không đổi, rồi dùng vôn kế xác định tỉ số điện áp ở cuộn thứ cấp để hở và
cuộn sơ cấp. Lúc đầu, tỉ số điện áp bằng 0,34. Sau khi quấn thêm vào cuộn thứ cấp 24 vòng dây thì tỉ số
điện áp bằng 0,45. Bỏ qua mọi hao phí trong máy biến áp. Để được máy biến áp đúng như dự định, học
sinh này phải tiếp tục quấn thêm vào cuộn thứ cấp
A. 40 vòng dây. B. 84 vòng dây. C. 100 vòng dây. D. 60 vòng dây. Câu này sao lại 60ạ. em làm ra 84 mà không thấy sai
Hiện tượng quang điện trong và đáp án là 60 vòng em nhé.

H

hoanghuy888

mình cũng ra 84 mới đau chứ,báo hại sai 11~13 câu,tuc oi là tức..............................

L

lovee_11

84 nhưng phải trừ đi 24 đã quấn,đề hỏi quấn thêm mà,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

L

lovee_11

Hiện tượng quang điện trong và đáp án là 60 vòng em nhé.
ko phải thành viên nữa.nên góp ý với mod đôi câu
đã là mod thì ko phải trả lời theo kiểu ăn xổi như thế,ko phải riêng lần này đâu,mà mấy lân e ko hài lòng cách giúp các thành viên khác của mod
có mấy lần e post bài chắc mod ko thích,vì có thời gian e toàn nhằm vào mod,tuy ai cũng có lúc nhầm nhưng điều lm e ko thích nữa là mod chưa bao giờ nhận sai.

Last edited by a moderator:
H

haphuong1993

híc. tình hình là rất tình hình rồi. mình tính tổng 3 môn nhiều nhất chắc chỉ được khoảng 15 thui. làm sao đây?. sao đề toán và lý năm nay khó thế nhỉ, môn mình học yếu nhất thì lại cho ra đề dễ. mình cũng đồng tình với bạn về cách trả lời
của mod. mình cần 1 lời giải thích rõ ràng.híc trả lời như vậy thì mình cần ghì phải hỏi nữa

Top Bottom