Vật lí 6 ĐỀ THI CUỐI HỌC KÌ II

NTNloveTTT

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng tư 2018
284
83
36
20
Cà Mau
luong the vinh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Attachments

1.7 MB · Đọc: 104
Last edited by a moderator:

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
1.D
2. C
3. D
4. C
5. D
6. C
7. C
câu 1 và câu 3 e có ý kiến khác a
1.B
3.C
1.D
2. C
3. D
4. C
5. D
6. C
7. C​
không nên copy bài của thành viên khác nha bạn
Sai rồi. Bạn không biết làm thì đừng có làm nha!
ai cũng có lần mắc sai lầm mà bn ,mong bn thay đổi cách ăn nói

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Bạn biết sai à? Thế bạn đăng câu hỏi làm gì nhỉ?
1.B
3.C

Bạn là Tmod thì làm trọng tài giúp nhé!

• Like
Reactions: Kim Kim

NTNloveTTT

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng tư 2018
284
83
36
20
Cà Mau
luong the vinh
1.B
3.C

Bạn có cố tình làm vậy không? Bạn nên suy nghĩ lại hành động của mình trước khi nói ra nha.

1.B
3.C

Mình không có ý định copy

Bạn biết sai à? Thế bạn đăng câu hỏi làm gì nhỉ?

Bạn là Tmod thì làm trọng tài giúp nhé!
Mình chỉ đang cố tìm ra những bài toán để các bạn làm thôi!

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
Mình không có ý định copy
mk không nói bn copy ok
Bạn có cố tình làm vậy không? Bạn nên suy nghĩ lại hành động của mình trước khi nói ra nha.
mk k hiểu ý bn ?
Mình ko copy bài nha bạn, đó là kiến thức thực của mình nhé !
nếu không phải thì cho mk xin lỗi , kiến thức thực là người trước sai thì người sau cũng sai y như thế ?
thế bạn muốn làm ko để mk đăng
nếu bn muốn thì cứ đăng để m n cùng tham khảo nhưng đừng đăng trùng với những bài đã có là được
Bạn muốn thử thách bọn mình?
Đã biết đáp án đăng lên để thử trí mọi người sao ?Hành động của bạn đã vi phạm 1 nội quy
chia sẽ đề để mọi người cùng trao đổi cũng là việc làm tốt mà bn nhỉ

• Like
Reactions: Hồng Uyên 2k6

NTNloveTTT

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng tư 2018
284
83
36
20
Cà Mau
luong the vinh
Đã biết đáp án đăng lên để thử trí mọi người sao ?Hành động của bạn đã vi phạm 1 nội quy
Cũng có luật đó nữa hả bạn?

Mình thừa nhận mình đã biết kết quả. Lý do thứ nhất là mình chỉ đăng lên để kiểm chứng thôi. Còn lý do thứ hai thì có nói rồi đó.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào các em,

Cảm ơn các em đã tin tưởng và hoạt động tích cực trên diễn đàn. Liên quan đến nội dung các em đang trao đổi anh có ý kiến như sau:
- Diễn đàn khuyến khích thành viên thảo luận, trao đổi và chia sẻ mọi vấn đề liên quan đến học tập nên việc các em đăng bài đã biết đáp án cũng không sao. Nhưng lần sau các em nên chọn cách tiếp cận khác, ví dụ: em đăng bài số 1 kèm theo cách giải của em, hoặc vấn đề em lăn tăn,... Những bạn khác sẽ vào thảo luận cách 2, cách 3,... hoặc trao đổi để cùng nhau học hỏi, giải quyết vấn đề còn lăn tăn hay chỉ cần hiểu sai 1 chút là đi lạc đường ngay.

- Nên thảo luận theo hướng định hướng giải quyết câu hỏi, vì sao lại chọn A thay vì B, nếu giải sai hướng hoặc hiểu sai hướng sẽ bị dẫn dắt sai đáp án thay vì trả lời 1A, 2B, 3D. Đó là những cuộc trao đổi không theo hướng mở, cuộc trao đổi mà không theo hướng mở thì không còn gì để phát triển, không mang lại trạng thái tích cực cho những người tham gia.
Vậy nên các em nên đưa ra vấn đề, cùng nhau thảo luận theo hướng mở rộng câu chuyện => Đó là những nội dung để giúp chúng ta cùng học hỏi và nâng cao kiến thức lẫn nhau.

Còn việc đăng lên để cho vui thì không nên, kiến thức là vô tận, mỗi người không ai biết hết được cả. Cách tốt nhất là hãy cùng nhau trao đổi, làm rõ ra để cùng nhau hoàn thiện hơn các em nhé.

Lưu Vương Khánh Ly

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng năm 2017
802
1,486
189
Bắc Ninh
A.R.M.Y ♥ BTS
Chào các em,

Cảm ơn các em đã tin tưởng và hoạt động tích cực trên diễn đàn. Liên quan đến nội dung các em đang trao đổi anh có ý kiến như sau:
- Diễn đàn khuyến khích thành viên thảo luận, trao đổi và chia sẻ mọi vấn đề liên quan đến học tập nên việc các em đăng bài đã biết đáp án cũng không sao. Nhưng lần sau các em nên chọn cách tiếp cận khác, ví dụ: em đăng bài số 1 kèm theo cách giải của em, hoặc vấn đề em lăn tăn,... Những bạn khác sẽ vào thảo luận cách 2, cách 3,... hoặc trao đổi để cùng nhau học hỏi, giải quyết vấn đề còn lăn tăn hay chỉ cần hiểu sai 1 chút là đi lạc đường ngay.

- Nên thảo luận theo hướng định hướng giải quyết câu hỏi, vì sao lại chọn A thay vì B, nếu giải sai hướng hoặc hiểu sai hướng sẽ bị dẫn dắt sai đáp án thay vì trả lời 1A, 2B, 3D. Đó là những cuộc trao đổi không theo hướng mở, cuộc trao đổi mà không theo hướng mở thì không còn gì để phát triển, không mang lại trạng thái tích cực cho những người tham gia.
Vậy nên các em nên đưa ra vấn đề, cùng nhau thảo luận theo hướng mở rộng câu chuyện => Đó là những nội dung để giúp chúng ta cùng học hỏi và nâng cao kiến thức lẫn nhau.

Còn việc đăng lên để cho vui thì không nên, kiến thức là vô tận, mỗi người không ai biết hết được cả. Cách tốt nhất là hãy cùng nhau trao đổi, làm rõ ra để cùng nhau hoàn thiện hơn các em nhé.
Đúng là anh Hải mà...

• Like
Reactions: Đình Hải

Xuân Long

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng ba 2017
684
631
149
22
Nam Định
Học viện Công nghệ Bưu chính Viễn thông
Chào các em,

đã đọc và sẽ tuân thủ

• Like
Reactions: Đình Hải
Top Bottom