Đề luyện thi

C

conmeoconcon

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các thầy cho em hỏi. câu I ý 2 của đề ĐHCĐ 2013. em làm để thỏa mãn đề thì phương trình y'=0 vô nghiệm hoặc có nghiệm kép hoặc có hai nghiệm phân biệt đều nhỏ hơn 0. như vậy là đúng hay sai ạ. đáp án giải ra vẫn chính xác là m\leq-1 . (em đang hoang mang).

N

nguyenbahiep1

các thầy cho em hỏi. câu I ý 2 của đề ĐHCĐ 2013. em làm để thỏa mãn đề thì phương trình y'=0 vô nghiệm hoặc có nghiệm kép hoặc có hai nghiệm phân biệt đều nhỏ hơn 0. như vậy là đúng hay sai ạ. đáp án giải ra vẫn chính xác là m\leq-1 . (em đang hoang mang).

làm như vậy cũng đúng nhé em ....................................................................................................................................

M

manhtien1k1

thầy ơi, em cũng thắc mắc chỗ câu 5, e nghĩ là đâu cần chứng mình SH vuông góc (ABC) đâu thầy ?

M

manhtien1k1

ko chứng minh thì sao biết SH là đường cao

.................................
................................

làm tắt thì cũng chỉ có mức thôi chứ
thì e gọi H là trung điểm BC, mà tam giác SBC đề cho là tam giác đều, thì SH vừa là đường cao, vừa là...

mà đề cho SBC vuông góc ABC, SH nằm trong SBC, nên SH vuông với ABC luôn ???

Last edited by a moderator:
N

nguyenbahiep1

thì e gọi H là trung điểm BC, mà tam giác ABC đề cho là tam giác đều, thì SH là đường cao luôn, chứ đâu cần CM gì thêm đâu thầy ?

nếu theo ý em là ta có thế này

H là trung điểm BC ( thế là họ phải tự hiểu SH vuông BC) tiếp theo họ lại phải tự hiểu BC là giao tuyến của 2 mp vuông góc với nhau SH vuông BC nên SH vuông mp (ABC)

chỉ cần vậy là đã hiểu vấn đề rồi chứ

M

manhtien1k1

nếu theo ý em là ta có thế này

H là trung điểm BC ( thế là họ phải tự hiểu SH vuông BC) tiếp theo họ lại phải tự hiểu BC là giao tuyến của 2 mp vuông góc với nhau SH vuông BC nên SH vuông mp (ABC)

chỉ cần vậy là đã hiểu vấn đề rồi chứ

e sửa lại bài đăng của e rồi thầy, mà e vẫn chưa hiểu ý thầy lắm :( ?

Top Bottom