để ko căng thẳng trước kì thi

N

nguyenthuhuong0808

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

trước hết xin các mod đừng xóa bài viết này
Mọi người đều biết là học sinh thì luôn phải đối mặt với các kì thi. Và trước kì thi thì đa số chúng ta đều hồi hộp, căng thẳng. Và đó cũng chính là yếu tố khiến kết quả kì thi của chúng ta ko được như ý muốn, như lực học của mình. Vậy thì phải làm sao để ko căng thẳng và giữ tâm lí ổn định trước kì thi?
Thường thì trước kì thi mọi người đều cố gắng nhồi nhét thật nhiều kiến thức vào đầu. Tôi thấy đều đó là hoàn toàn không nên. Tất nhiên chúng ta cần phải ôn nhưng không có nghĩa là phải nhồi nhét. Các bạn cũng như tôi, tất cả chúng ta không nên cố gắng thức đêm, bớt thời gian ngủ để học. Liệu mọi người có biết rằng phải ngủ đủ giấc thì bộ não của chúng ta mới có khả năng xử lí các thông tin, từ đó mới ghi nhớ bài học được lâu(đó chính là điều mà chúng ta muốn?).
Không những thế, chúng ta cần phải lấy được sự tự tin và cố gắng loại bỏ tâm lí bị rớt. Vậy chúng ta phải làm sao?
Điều chúng ta cần làm là phải luôn nghĩ: đề thi cũng chẳng có gì ghê gớm, mình tin rằng sẽ làm bài được. Thử nghĩ mà xem, lo lắng có giúp tôi và bạn thi tốt hơn không? Chi bằng hãy bình tĩnh, dồn hết tâm trí cho kỳ thi. Và chúng ta hãy gạt bỏ tất cả những áp lực, sức ép đỗ - trượt sang một bên. Nó sẽ khiến chúng ta đau đầu nếu ko gạt bỏ được nó đó. Nếu có thi trượt thì tôi và bạn - chúng ta - cũng đã cố gắng hết mình. Nếu như tâm lí không ổn định, thì kết quả kì thi sẽ không sức đáng với sức học của mình. Đến lúc đó, hối hận cũng đã muộn. Chỉ có bình tĩnh, tự tin, thoại mái, ổn định tâm lí thì mới có thể làm bài thi tốt. Chúc tất cả mọi người tự tin - chiến thắng, hoàn thành tốt các kì thi. Đặc biệt là các mem hóa đang đứng trước ngưỡng cửa của các kì thi học sinh giỏi. Chúc bạn cũng như chúc chính tôi, chúc tất cả chúng ta sẽ hoàn thành tốt kì thi của mình.

Last edited by a moderator:
Top Bottom