English THCS Đề bài tiếng Anh là gì?

andrew3629

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
375
84
51
19
Quảng Nam
THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm

nguyenduykhanhxt

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng một 2019
390
145
51
18
Quảng Trị
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Cho mình hỏi là "đề bài" tiếng anh là gì? "Chép đề bài" thì ghi như thế nào nhỉ :Đ. Trên mạng không có, tình thế mình khá là éo le, bạn nào biết thì giúp với.
viết "chép câu hỏi": write the question cũng đc mà bạn?

• Like
Reactions: Kỳ Thư

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Cho mình hỏi là "đề bài" tiếng anh là gì? "Chép đề bài" thì ghi như thế nào nhỉ :Đ. Trên mạng không có, tình thế mình khá là éo le, bạn nào biết thì giúp với.
Theo mình thì đề bài cũng giống như câu hỏi là question nên dùng từ question cũng được
< Mình thấy Tiếng Việt phong phú từ đồng nghĩa lắm bạn ạ >

• Like
Reactions: Kỳ Thư

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình cũng từng thắc mắc y như này luôn :))
"Question" là ok rồi á bạn. Cụ thể hơn thì có thể ghi là "practice question", "exam question",.. Tuy nhiên nói thật mình cũng thấy chưa thỏa mãn lắm nên đang hóng cao nhân vào đây làm giúp phong phú vốn từ vựng :))

Bạn có câu hay ngữ cảnh mà bạn định viết không?

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Có thể cho mình xin ngữ cảnh bạn đang muốn viết được không ? Mình xin cảm ơn trước ^^.

Top Bottom