Đây mới là câu đố khó nhất việt nam nè

B

boynumberone

Đố nè:Người nào mà biết leo tường ???
......................................................

N

nakame_yuimi

là dấu sắc ,dấu ngã,dấu nặng nên mới ko phải sắc ,ngã ,nặng
ko biết có đúng không.
mình đó nha:
na ,chanh,xoài,táo,cam,đào
chẳng có loài nào vắng em
mít,mận,chuối,bưởi nhìn xem
nhìn đi nhìn lại có ai đâu nào
hỏi ai học giỏi tài cao
đoán ra e sẽ được ngay phàn quà
mình biết rùi,đó là hạt nak.............................................100%

T

tuntun301

đố tiếp nèk : ;))Trên toàn lông dưới cũng toàn lông
Ngày thì xa cách tối lồng vào nhau

C

cucaivang

tiếp nào: đầu thì trọc lóc
tóc thì mọc rong
hai dây lòng thòng
có trong nhà bạn
là gì ta?

P

phanhoanggood

câu tư gi logic nề!Có 3 vị thần:thần nói dối(luôn nói dối),thần thật thà(luôn nói thật),thần khôn ngoan(lúc nói thật lúc nói dối).một hôm có 1 nhà thông thái đến xin thỉnh cầu.
nhà thông thái hỏi vị thần bên fải:ai ngồi cạnh ngài?đó là thần nói dối(1)
- tiếp đến nhà thông thái hỏi vị thần ngồi giử:thần là j?thần nói ta là thần khôn ngoan!(2)
- sau cùng ông hỏi vị thần bên trái:ai ngồi cạnh ngài?thần trả lời đó là thần thật thà!(3)
đố bạn ai là thần thật thà,thần nói giối,thần khôn ngoan!suy nghỉ đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

K

khanhmup

câu tư gi logic nề!Có 3 vị thần:thần nói dối(luôn nói dối),thần thật thà(luôn nói thật),thần khôn ngoan(lúc nói thật lúc nói dối).một hôm có 1 nhà thông thái đến xin thỉnh cầu.
nhà thông thái hỏi vị thần bên fải:ai ngồi cạnh ngài?đó là thần nói dối(1)
- tiếp đến nhà thông thái hỏi vị thần ngồi giử:thần là j?thần nói ta là thần khôn ngoan!(2)
- sau cùng ông hỏi vị thần bên trái:ai ngồi cạnh ngài?thần trả lời đó là thần thật thà!(3)
đố bạn ai là thần thật thà,thần nói giối,thần khôn ngoan!suy nghỉ đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
thần thật thà luôn nói thật => ông phải tự nhận mình là thần nói thật => là ng ngồi bên trái
còn lại 2 trường hợp 1 & 2: thần nói dối luôn nói dối => ông không nhận mình là thần nói dối => là ng ngồi giữa
ng cuối cùng là thần khôn ngoan
^^ đúng hông bạn???

P

phanhoanggood

thần ở giửa k phỉa thần thật thà vì nếu là thần thật thà thì ông k nói mình là thần khôn ngoan!
nên thần bên trái củng k phải thần thật thà vì ông nói sai!
nên thần bên fải là thần thật thà!thần ở giửa là thàn nói dối(theo lời thần bên fải),thần bên trái là thàn khôn ngoan!

N

nhox2inh_girl

[]có câu đố này: ngươi là con ta nhưng ta ko phải là cha ngươi hỏi người đó là ai?[]

L

lolem_theki_xxi

Tàu điện thì khói không có .
Tớ đố đây :
Đố các bạn , 1+1 = Bao nhiêu .
P/s : Dạp này pic ít hoạt động nhỉ ,
câu đố hay ít lắm , đố toàn trùng

S

strikeeagles

cuột Jerry, mickey..., hình như con vợ của mickey tên là mini hay mimi j j đó cũng 2 chân ;))

N

ngocnhan1997

mình đố nhé
có quần dài cởi quần dài, có quần đùi cởi quần đùi, có lông nhổ lông , còn lại cái chj ????

Top Bottom