English THPT " Day job" nghĩa là gì?

Lê Quỳnh Phương

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
229
135
86
Vĩnh Phúc
NVX High School
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, từ day job nên dịch là gì ạ? Mình tìm được định nghĩa Tiếng Anh nhưng không tìm được định nghĩa trong Tiếng Việt cho phù hợp. Mọi người giúp mình nha!
Day job (n)
a job that you do to earn money so that you can do something else that you prefer but that does not pay you much money
VD: Many actors have day jobs too.

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Mọi người ơi, từ day job nên dịch là gì ạ? Mình tìm được định nghĩa Tiếng Anh nhưng không tìm được định nghĩa trong Tiếng Việt cho phù hợp. Mọi người giúp mình nha!
Day job (n)
a job that you do to earn money so that you can do something else that you prefer but that does not pay you much money
một công việc bạn làm để kiếm được tiền sao cho bạn có thể làm chuyện khác bạn thích nhưng không trả bạn nhiều tiền
P/s: tự dịch nhé

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Day job (n)
Việc làm để trang trải cho cuộc sống?

PS: Mình dịch hơi dài, vốn tiếng Việt của mình cũng hạn hẹp lắm :v

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Việc làm để trang trải cho cuộc sống?

PS: Mình dịch hơi dài, vốn tiếng Việt của mình cũng hạn hẹp lắm :v
anh ơi nghĩa của nó ở đây ạ, nó bằng tiếng anh luôn: a job that you do to earn money so that you can do something else that you prefer but that does not pay you much money

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
anh ơi nghĩa của nó ở đây ạ, nó bằng tiếng anh luôn: a job that you do to earn money so that you can do something else that you prefer but that does not pay you much money
Ý của bạn ấy là bạn hiểu được nghĩa tiếng anh của nó là gì rồi nhưng không biết trong tiếng Việt có từ nào ngắn gọn và mang nghĩa tương đương không, chứ bạn ấy cần gì phải dịch định nghĩa ra đâu?

Top Bottom