Tâm sự Đầu tuần trường bạn có gì?

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn! Mình học sinh khối 11 trường THPT Tứ Kỳ.
Năm ngoái mình có đem đến cho các bạn văn bản kịch của ngoại khóa tổ Ngữ Văn trường mình- khối 10. Và hôm nay- năm nay, mình sẽ đem đến cho các bạn những điều đáng ngạc nhiên hơn cả.
Bởi thứ hai vừa rồi, tổ Ngữ Văn trường THPT Tứ Kỳ vừa mới ngoại khóa. Các bạn biết đó là gì không? Hihi, bí mật đó, đọc đến cuối đi roài biết nè.
Nối tiếp sự thành công của các buổi ngoại khóa của tổ Tin- Hóa- Lí, tổ Sử- Địa- Công dân trước đó, cùng sự trở lại của tổ Ngữ Văn trong năm học này, các bạn hoàn toàn có thể tham gia chỉ với đôi bàn tay khéo léo và óc sáng tạo. Dưới sự hướng dẫn của các cô giáo, chúng mình đã cho ra mắt 3 bộ sưu tập có một không hai: Bộ sưu tập của khối 10, khối 11 và khối 12. Sự kiện này đã thu hút 1480 học sinh cùng các thầy cô trường THPT Tứ Kỳ tham gia một cách hưởng ứng và sôi động.
Vậy các bạn đã biết đó là sự kiện gì không? Đó chính là:
THỜI TRANG VỚI VĂN HỌC.
Buổi ngoại khóa sáng thứ hai đã giúp cho các bạn học sinh thêm vui vẻ, năng động và sáng tạo hơn. Nó cũng là một khởi đầu tràn đầy năng lượng cho tuần học mới với dịp thi đua "Chào mừng ngày Nhà Giáo Việt Nam".
Theo như cô giáo P. T. T. H trường mình đánh giá về hoạt động này thì:
"Thật tuyệt vời!
:)

Khả năng sáng tạo của học sinh là vô biên. Quá đẹp. Quá công phu, tinh tế, hoành tráng.
Buổi ngoại khóa của tổ Ngữ Văn, chủ đề THỜI TRANG VĂN HỌC, với các bộ trang phục độc đáo của các nhân vật văn học, được làm hoàn toàn bằng chất liệu thân thiện với môi trường như: giấy, báo, bìa, cat tong, lá cây....đã đem lại sân chơi bổ ích, lý thú, vừa học vừa chơi và phát huy được rất nhiều năng lực của học sinh.
Xin chúc mừng cô trò trường THPT Tứ Kỳ. Buổi ngoại khóa đã thành công tốt đẹp, để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng khán giả."
Và bây giờ, không để các bạn chờ lâu nữa, cùng ngắm nhìn bộ sưu tập của chúng mình nhé!
Mở đầu là vở giới thiệu của các cô tổ Ngữ Văn.+ Khối 10: (Cô đầu tiên dạy mình á)
Khối 11:
Khối 12:
Video: Thầy Điệp.
@baochau1112 ... bộ bà cụ Thi và bộ cuối cùng khối 11 em làm á chị...
P/S: Sáng thứ hai mình chạy như chạy bền... leo mấy lần 3 tầng để lấy đồ.. Cơ mà vui

Last edited:
Top Bottom